Linggo 2

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

GRADES 1 TO 12 Paaralan Makati Science High School Baitang/Antas 11

DAILY LESSON LOG Guro Mary Ann F. Vidallo Asignatura Filipino


( Pang-araw-araw Petsa/Oras Hulyo 4-Hulyo 8, 2016/7:00-8:00, 8:00-9:00, Markahan Unang Markahan
na Tala sa Pagtuturo) 9:20-10:20, 10:20-11:20, 12:00-1:00, 1:00-2:00 Ikalawang Linggo

I. LAYUNIN UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW


A. Pamantayang 1. Nauunawaan ang mga konsepto, elementong kultural, kasaysayan, gamit ng wika sa lipunang Pilipino
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa 1. Nasusuri ang kalikasan ng wika, gamit mga kaganapang pinagdaanan at pinagdadaanan ng Wikang Pambansa ng
Pagganap Pilipinas
C. Mga Kasanayan sa 1. Natutukoy ang mga 1. Natutukoy ang mga 1. Natutukoy ang mga 1. Natutukoy ang mga
Pagkatuto kahulugan at kabuluhan ng kahulugan at kabuluhan ng kahulugan at kabuluhan ng kahulugan at kabuluhan ng
mga konseptong pangwika mga konseptong pangwika mga konseptong pangwika mga konseptong pangwika

2. Naiuugnay ang mga 2. Naiuugnay ang mga 2. Naiuugnay ang mga 2. Nagagamit ang
konseptong pangwika sa konseptong pangwika sa konseptong pangwika sa kaalaman sa modernong
sariling kaalaman, sariling kaalaman, sariling kaalaman, teknolohiya sa pag-unawa
pananaw at mga pananaw at mga pananaw at mga sa mga konseptong
karanasan karanasan karanasan pangwika
D. Detalyadong 1. Natutukoy ang ibat 1. Naiuugnay ang paksa sa 1. Natutukoy ang konsepto 1. Nagagamit ang
Kasanayang ibang register o barayti ng sariling kaalaman, ng homogenous/ kaalaman sa modernong
Pampagkatuto wika pananaw at mga heterogenous na wika teknolohiya sa pag-unawa
karanasan sa mga konseptong
2. Naiuugnay ang paksa sa 2. Naiuugnay ang paksa sa pangwika
sariling kaalaman, sariling kaalaman,
pananaw at mga pananaw at mga 2. Nakasusunod sa mga
karanasan karanasan pamantayan ng pagsulat
II. NILALAMAN Barayti/Register ng Wika Homogenous/Heterogen Pagsulat ng Awtput #2
ous na Wika
KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian -Bernales, R. et.al. (2008). -Bernales, R. et.al. (2008). -Bernales, R. et.al. (2008). https://www.youtube.com/
Mabisang komunikasyon sa Mabisang komunikasyon sa Mabisang komunikasyon sa watch?v=-sZ0pkaK6VQ
wikang pang-akademiko. wikang pang-akademiko. wikang pang-akademiko. https://www.youtube.com/
Malabon City: Mutya Malabon City: Mutya Malabon City: Mutya watch?v=vbWfZ5Y3a6o
Publishing House, Inc. Publishing House, Inc. Publishing House, Inc.
-http://www.slideshare.net/ -http://www.slideshare.net/ https://smsadlascluster1grou
christopheregetigan/barayti christopheregetigan/barayti p6.wordpress.com/2016/04/
-ng-wika-54380991 -ng-wika-54380991 20/homogenous-na-aspeto-
ng-wika/
B. Iba pang Laptop Laptop Laptop
Kagamitang Lapel Lapel Lapel
Panturo

III. PAMAMARAAN
Panimula GAYA-HULA Balik-aral: SALITUMBASAN: Video Clip-Patalastas
Gagayahin ng kinatawan Maikling Pagsusulit -Pagbibigay ng ibat ibang -Pagsusuri:
ng bawat pangkat batay salita na may parehong -Produkto
sa paraan ng pagsasalita kahulugan. -Pagkakabuo
kung sino ang nasa papel -Pagbibigay ng ibat ibang -Ginamit na wika
na kaniyang nabunot at kahulugan sa isang salita
pahuhulaan sa kagrupo.
Hal. Mike Enriquez
Pagganyak Anong Say Mo? TRABAHULA: Tanong-Sagot:
Pagbibigay ng reaksiyon sa Pagpapahula sa kagrupo Ano ang inyong natuklasan
isang nag-viral na status kung ano ang kaugnay ng panimulang
kinabibilangang gawain?
hanapbuhay (linya)
Instruksiyon Lektyur Lektyur Sumulat ng isang Anunsiyo
Pagtalakay sa: Pagtalakay sa: o Patalastas
Barayti/Register ng Wika Homogenous na Wika
Heterogenous na Wika
Pagsasanay Pagbibigay ng iba pang SURILAYSAY
halimbawa ng Pagpapabasa sa isang
barayti/register ng wika maikling salaysay
-Pagsusuri sa gamit ng wika
Pagpapayaman Dula-dulaan: #I-hashtag Mo! I-hugot Mo! Pagpapasulat sa mga mag-
Pagpapakita ng ibat ibang Bumuo ng isang aaral ng kanilang anunsiyo
sitwasyon na ginagamitan hashtag/hugot sa o patalastas batay sa
ng ibat ibang pagpapakilala sa isang kanilang track o sa kanilang
barayti/register ng wika salita (homo/hetero) interes
Hal. Kanser-sakit/salot 1. Produkto/Serbisyo
2. Pagkakabuo
3. Ginamit na Wika

Pagtataya Pagtataya ayon sa rubrik ng


pagsulat
Karagdagang Gawain para
sa Takdang-aralin at
Remediation
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ang aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like