Dll-Adrian-Jan 6

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 19

Teaching Dates: JANUARY 6 – JANUARY 10, 2020 Grade Level: Five

Daily
LEO – 10:25 – 11:05 Learning Area: MAPEH
Lesson Log Sections:
Quarter: 3rd Quarter

Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday


I. Layunin
The learner… The learner… The learner… 3rd Periodic Test 3rd Periodic Test

Pamantayang demonstrates understanding of the demonstrates understanding of the demonstrates understanding of


Pangnilalaman uses and meaning of musical terms in uses and meaning of musical terms new printmaking techniques with
Form in Form the use of lines, texture through
stories and myths.
The learner… The learner… The learner…

performs the created song with performs the created song with creates a variety of prints using
Pamantayan sa Pagganap appropriate musicality appropriate musicality lines (thick, thin, jagged, ribbed,
fluted, woven) to produce visual
texture.
identifies aurally and visually identifies aurally and visually creates variations of the same
different instruments in: different instruments in: print by using different colors of
ink in printing the master plate.
6.1 rondalla 6.1 rondalla
6.2 drum and lyre band 6.2 drum and lyre band A5PR-IIIe
Mga Kasanayan sa
6.3 bamboo group/ensemble 6.3 bamboo group/ensemble
Pagkatuto (Pangkat Kawayan) (Pangkat Kawayan)
6.4 other local indigenous ensembles 6.4 other local indigenous ensembles

MU5TB-IIIf-3 MU5TB-IIIf-3

Code Mga Instrumentong Rondalla, Banda, Mga Instrumentong Rondalla, Paglilimbag gamit ang ibat-
Pangkat Kawayan at Etniko Banda, Pangkat Kawayan at Etniko ibang kulay

II. Nilalaman
III. Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga Pahina sa Gabay
ng Mag-aaral
3. Pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resources
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
Pakinggan ang tunog o tinig. Suriin Pakinggan ang tunog o tinig. Suriin Lubos na kinagigliwan ang likhang
ang timbre ng tunog. Pumalakpak ng ang timbre ng tunog. Pumalakpak ng lalo na at angkop ang kulay na
1 beses kung soprano, 2 beses kung 1 beses kung soprano, 2 beses kung siyang nagbibigay buhay at
alto, 3 beses kung tenor at 4 na beses alto, 3 beses kung tenor at 4 na katingkaran sa isang obra. Ang
kung bass. beses kung bass. paglilimbag ay isa sa mga
pansining na magagawa sa
pamamagitan ng pag-iwan ng
isang bakas ng isang kinulayang
bagay.Ang paglilimbag na ito ay
maaaring isagawa gamit ang mga
bagay na matatagpuan natin sa
ating paligid at lapatan ng kulay
alinsunod sa nais nating disenyo.

IV. PAMAMARAAN identifies aurally and visually identifies aurally and visually creates variations of the same
different instruments in: different instruments in: print by using different colors of
ink in printing the master plate.
6.1 rondalla 6.1 rondalla
6.2 drum and lyre band 6.2 drum and lyre band
6.3 bamboo group/ensemble 6.3 bamboo group/ensemble
(Pangkat Kawayan) (Pangkat Kawayan)
6.4 other local indigenous ensembles 6.4 other local indigenous ensembles

Pakinggan ang awit na“Oh Who Can Pakinggan ang awit na“Oh Who Can Pagmasdan ang dalawang
A. Balik-aral sa nakaraang Play” Play” larawan,Ano ang masasabi mo
aralin at/o pagsisimula ukol dito?
Awitin sa pamamaraang rote. Awitin sa pamamaraang rote.
ng bagong aralin
Pakinggan ang awit na“Oh Who Can Pakinggan ang awit na“Oh Who Can Paggawa ng dissenyo gamit ang
B. Paghahabi ng layunin Play” Play” ibat ibang kulay
ng aralin Awitin sa pamamaraang rote. Awitin sa pamamaraang rote.

Pangkatin ang klase sa apat at bigyan Pangkatin ang klase sa apat at bigyan Mga Hakbang sa Paggawa
envelop ang bawat pangkat na envelop ang bawat pangkat na 1.Ilahad ang lahat ng mga
C. Pag- uugnay ng mga naglalaman ng mga larawan ng mga naglalaman ng mga larawan ng mga kagamitang kailangan paggawa ng
halimbawa sa bagong instrumento. Ibahagi sa klase ang instrumento. Ibahagi sa klase ang
likhang sining
aralin 2.Bumuo ng isang disenyo ayon
nabuong ideya mula sa mga larawan. nabuong ideya mula sa mga larawan. sa iyong nais.
Pangkat 1 Rondalya Pangkat 1 Rondalya
Pangkat 2 Banda Pangkat 2 Banda 3.Kulayan /pintahan ang nabuong
Pangkat 3 Pangkat Kawayan Pangkat 3 Pangkat Kawayan disenyo ng matitingkad na
Pangkat 4 Pangkat 4 kulay.Maaring gumamit ng kulay
salit-salit sa mga
Instrumentong Etniko Instrumentong Etniko
matingkad,maputla,malabnaw na
kulay sa pagbuo ng disenyo.
4 Ang disenyo ay ilimbag ng salit -
salit at paulit ulit upang lumabas
ang magandang likhang
sining.
5.Maging maikhain sa pagbuo ng
disenyo.Ayusin ang disenyo ayon
sa nais na kalabasan
6. Patuyuin ang natapos na
likhang sining lagyan ito ng
pamagat at ipaskil.

D. Pagtalakay ng Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain


bagong konsepto at
paglalahad ng
bagong kasanayan#1
Paano mo mapapahalagahan ang Paano mo mapapahalagahan ang Pangkatang Gawain
E. Pagtalakay ng bagong mga insturmentong iyong mga insturmentong iyong
konsepto at paglalahad ng
natuklasan? natuklasan?
bagong kasanayan#2

Ang Rondalya ay kilala bilang Ang Rondalya ay kilala bilang Ang ritmo ay isang prinsiyo ng
tagasaliw sa mga katutubong sayaw tagasaliw sa mga katutubong sayaw sining na nalilikha sa
at tugtugin. Sa rondalya ay makikita at tugtugin. Sa rondalya ay makikita pamamagitan ng mga galaw ng
disenyo,nakapupukaw ng
ang paggamit ng mga instrumentong ang paggamit ng mga instrumentong
damdamin .Ito ay makikita sa
de-kwerdas na karaniwa’y gawa rito de-kwerdas na karaniwa’y gawa rito pamamagitan ng paguulit at
sa atin. Ang banda ay isang sa atin. Ang banda ay isang pagsasalit ng disenyo.
F. Paglinang sa mahalagang bahagi ng kulturang mahalagang bahagi ng kulturang
kabihasnan (Tungo Pilipino na tumutugtog tuwing may Pilipino na tumutugtog tuwing may
sa Formative kasayahan at pagtitipon. Pangkat kasayahan at pagtitipon. Pangkat
Assessment) kawayan ay mga instumentong yari kawayan ay mga instumentong yari
sa kawayan na karaniwang sa kawayan na karaniwang
pinatutugtog sa pamamagitan ng pinatutugtog sa pamamagitan ng
pag-ihip. Ang Intrumentong Etniko ay pag-ihip. Ang Intrumentong Etniko
instrumentong ginagamit ng mga ay instrumentong ginagamit ng mga
pamayanang kultura tulad ng mga pamayanang kultura tulad ng mga
kababayan natin sa Mountain kababayan natin sa Mountain
Province at sa Mindanao. Province at sa Mindanao.

Pakinggan ang tunog ng mga Pakinggan ang tunog ng mga Panuto:Itanghal ang mga natapos
instrumentong iparirinig ng guro. instrumentong iparirinig ng guro. na gawaing sining.Suriin ang
G. Paglalapat ng aralin bawat isa at sagutin ang rubric.
Kilalanin kung anong instrument ito Kilalanin kung anong instrument ito
sa pang-araw-araw
at ihanay sa pangkat na at ihanay sa pangkat na
na buhay
kinabibilangan ng mga ito. kinabibilangan ng mga ito.

H. Paglalahat ng Aralin Sumangguni sa LM_________. Sumangguni sa LM_________. Sumangguni sa LM_________.

I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagan Gawain
para sa takdang aralin at
remediation
V. Remarks
VI. Reflection
No. of learners who earned
80% in the evaluation.:
No. of learners who require
additional activities for
remediation who scored below
80%.:
Did the remedial lesson work?
No. of learners who have
caught up with the lesson.:
No. of learners who continue
to require remediation.:
Which of my teaching
strategies worked well? Why
did these work?:
What difficulties did I
encounter which my principal
or supervisor help me solve?:
What innovation or localized
materials did I use/discover
which I wish to share with
other teachers?:
Daily Teaching Dates: JANUARY 6 – JANUARY 10, 2020 Grade Level: Five
Pilot 7:50 – 8:40 Aquarius 11:05 – 11:50 Learning Area: SCIENCE
Lesson Log Sections:
Leo 9:35 – 10:25 Quarter: 3rd Quarter

Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday


VII. Objectives:
"The Learners demonstrate understanding of a simple DC circuit and the relationship between electricity and magnetism in electromagnets."
Content Standards
Performance Standards The learners should be able tell the main parts of an electromagnet.

Design an experiment to determine the


Learning Competency/ The learners should be able to identify
the parts of an electromagnet.S5FE-IIIi-j9
Construct an electromagnet.S5FE-IIIi-j9 factors that affect the strengthof the 3rd Periodic Test 3rd Periodic Test
Objective electromagnet.S5FE-IIIi-j9
Code Electricity and Magnetism Electricity and Magnetism Electricity and Magnetism
VIII. Content:
5. Teacher’s Guide
Pages:
6. Learner’s Materials Science Exemplar pages 606-609 Science Exemplar pages 606-609 Science Exemplar pages 606-609
Pages
7. Textbook Pages
8. Additional Materials h. Cyber Science 5, Nicetas G. Valencia et.
from Learning Portals Cyber Science Worktext in Science and
Cyber Science 5; Nicetas C. Valencia et al., pp. 279 – 284
Technology 5, Nicetas
al, pp. 229-233 i. Science and Health 5, Natividad Alegre, p.
G. Valencia et. al., pp.279- 284
190
C. Other Learning https://www.youtube.com/watch?v=X
Resources KUs7Dc9pKI
activity sheet, 1.5V battery, electric wires, ball, strip of papers, Video
pictures, activity sheet, powerpoint an iron bar or a big nail, paper clips, presentation, activity sheet,
presentation thumbtacks and other small metallic constructed electromagnet,powerpoint
objects, PowerPoint presentation, laptop presentation, laptop
IX. Procedures
FACT or BLUFF Inside the mystery box the pupil will guess Play the music then pass the ball, when
1. Magnets usually have two poles. the correct answer written in a strip of the music stops whoever holds the ball
2. A magnet has energy, and can attract paper about the important or ideal will answer the question written on a
J. Reviewing some objects like nails, pins and other material in producing a good strip of paper.
previous lesson or objects that are made of contain iron. electromagnet. Questions:
presenting the new 3. In magnetism, unlike poles repel. 8. It is the core around which the wire is What materials are used in constructing
4. A magnet can attract most at its coiled _______. (nail) an electromagnet?
lesson magnetic poles. 9. It supplies electric current ______. (dry What does electromagnet usually
5. Like poles attract. cell) consist of?
What serves as the conductor of
10. It is the conductor where the current electricity?
flow ______. (wire) When do magnetic fields disappear?
Do you have toy car at home? Have you Watch the video clip
Presentation of a picture of boy experienced to play Tamiya toy car? What https://www.youtube.com/watch?v=X
using a doorbell makes it move? KUs7Dc9pKI
What is the boy in the picture (The teacher may also show a Tamiya toy What does the video imply?
car and let pupils see the motor that makes Can electromagnet be made stronger?
doing?
Tamiya move)
If you will get inside a building or a
house with a gate closed, you need
K. Establishing a to look for a doorbell to have
purpose for the somebody open the gate for you.
lesson. What happens when the button of
a doorbell is pressed?

Approach: Integrative Group Activity: “Constructing an Group Activity: “Making Me Stronger”


Strategy: Scaffold- Knowledge Electromagnet” Approach: Inquiry – based
Integration Approach: Inquiry-based Strategy; Cyclic-Inquiry Model and
Activity: 4 A’s Strategy: Knowledge-Building community Practical Inquiry Model
Group Activity: “Tell My Parts” model Activity: AICDR (Ask, Investigate,Create,
L. Problem: What are the parts of an Activity: EIBU Discuss, Reflect)
electromagnet? XVI. Problem: How will you construct an XVI. Problem: Can you design an
XVI. Materials: illustration of a electromagnet? experiment to determine the factors
constructed electromagnet. XVII. Materials: 1.5V battery, electric wires, that affect the strength of an
XVII. Procedure an iron bar or a big nail, paper clips, electromagnet?
10. Study the given illustration. thumbtacks and other small metallic XVII. Materials: constructed
11. Answer the given guide questions. objects electromagnet used in previous activity
L. Presenting Guide Questions: XVIII. Procedures: XVIII. Procedure:
examples/instances 1. What is the source of electricity in the 8. Wind the electric wire 10-15 times 12. Group yourself into three.
of the new lesson illustration? around the iron bar or nail. 13. Brainstorm on how can you make
2. What is wound around the long iron Attach one end of the wire to the positive electromagnet stronger.
nail? terminal of the battery 14. Design your own experiment to
3. Which is the conductor of electricity? and the other end to the negative terminal determine the factors that affect
4. Which material becomes a magnet? to complete the the strength of the electromagnet.
Why? circuit. Group I- Type of Core
5. What happened to the pins? Why? 9. See how your electromagnet works! Put Group II- Number of Coils
6. What does the illustration show? it near some paper Group III- Number of Batteries
XVIII. Conclusion: clips, thumbstacks and other metallic
objects. Observe what
happens.
10. Disconnect the wire at one end.
Observe again the metallic
objects.
Guide Questions:
1. What are needed in constructing an
electromagnet?
2. Where does the strength of an
electromagnet come from?
3. What happened if you put the
electromagnet near the paper
clips, thumbstacks and other metallic
objects?
4. What happened after you disconnect the
wire?
5. What did you construct?
XIX. Conclusion:
M. Discussing new Group Reporting / Presentation of the Group Reporting / Presentation of the Group Reporting / Presentation of the
Output Output Output
concepts and Sharing of results Sharing of results Sharing of results
practicing new
skills #1
Let each group make their own Answer these questions: 3. Answer these questions:
illustration of an electromagnet. e. When does an electromagnet behave c. What does each group presented?
Ask them to label the parts like a magnet? d. What materials will be added/
f. Why does an electromagnet can attract manipulated in your designed
N. Discussing new pins if there is an electricity? experiment to determine the strength
of an electromagnet?
concepts and
practicing new skills
#2

Direction: Clap your hands once if the Direction: Identify whether the statement Draw a ☼ if the statement is correct
statement is correct and twice if it is is TRUE or FALSE. and × if not.
incorrect. If false, identify the word that makes it 1. Magnet is not used in making an
16. An electromagnet works only when false. electromagnet.
there is a flow of electricity. 11. An electromagnet is a magnet mode 2. An electromagnet behaves like
17. Without core or magnetic material, formed when an electric current is passed magnet only when the wire is wrapped
O. Developing electromagnet cannot be produced. thru wire coiled around it. around an iron core.
mastery (leads to 18. Coil of wire serves as the conductor 12. The ability to attract metallic objects 3. Number of batteries may affect the
formative of electricity. can be switched on and off because of nail. strength of an electromagnet.
19. Even without source of the electricity 13. Electricity flows through the wire with 4. Number of coils may not affect the
assessment) from the battery, electromagnet can still an iron bar (nail) inside it when connected strength of an electromagnet.
be produced. to the battery.
20. When the current is broken the nail 14. The iron bar turns into a magnet and
is no longer a magnet. picks any object.
15. When the wires are disconnected, the
iron bar loses its magnetic ability.
Are you aware that many of the many of c. Why are electromagnets very important? Francis, the operator of a machine has
P. Finding practical the modern electrical d. How are electromagnets used in to increase the strength of the
applications of appliances that we use today whether in communication? electromagnet of his machine, what
concepts and skills school or home would not work without should he do?
the electromagnet? Can you name
in daily living them?
Q. Making What are the main parts of an d. What is an electromagnet? What factors can affect the strength of
electromagnet? e. How can you construct an an electromagnet?
generalizations electromagnet?
and abstractions
about the lesson
Direction: Read the situation below. Direction: The following are the steps in Direction: Read the statement then
Answer the question. Choose the letter constructing an electromagnet. Arrange write True if the statement is correct
of the best answer them in correct order by numbering 1-5. and False if it is wrong.
1. You are going to construct an ________A. Bring the electromagnet near 1. Electromagnet is made up of an iron
electromagnet, which of the following the pins. Count the number of pins core, copper wire and source of
materials will you need. attracted to it. electricity.
A. dry cell C. wire ________B. Using a cutter, uncoat the 2. Electromagnet is a permanent
B. iron nail D. all of these electrical wires and get the copper inside it. magnet.
2. The following are all needed in ________C. Make ten turns of the copper 3. Large number of closely spaced turns
constructing a simple electromagnet, wire around the nail. of wire creates the magnetic field.
which is NOT? ________D. Disconnect one end of the 4. The number of batteries may affect
A. thread C. wire copper wire to the source of electricity. the strength of electromagnet.
B. nail D. battery Then bring the magnet near the pins. 5. Electromagnet can be made
3. In an electromagnet, which of the ________E. Connect both ends of the stronger.
following serves as the conductor of copper wire to the negative and positive
electricity? terminals of the dry cell.
A. battery B. coil of wire C. core D. both
R. Evaluating A and B
learning 4. Which one of the following is NOT a
part of an electromagnet?
A. the wire coil
B. the nail as the core
C. the dry cell cell as the source of
electricity
D. pins, clips, and needles attracted by
an electromagnet
5. What happens when a part of an
electromagnet is disconnected?
A. It loses its magnetism.
B. Electricity continues to flow through
it.
C. The electromagnet becomes a
permanent magnet.
D. There is an increase in the number of
materials attracted.
J. Additional activities Compose a short poem about the parts Draw a diagram of an electromagnet. Design your own experiment to
of an electromagnet. Below,write the steps on how to construct determine the factors that affect the
for application or it. strength of an electromagnet. Write
remediation this on a piece of short coupon bond.
X. Remarks
XI. Reflection
No. of learners who
earned 80% in the
evaluation.:
No. of learners who
require additional
activities for remediation
who scored below 80%.:
Did the remedial lesson
work? No. of learners who
have caught up with the
lesson.:
No. of learners who
continue to require
remediation.:
Which of my teaching
strategies worked well?
Why did these work?:
What difficulties did I
encounter which my
principal or supervisor
help me solve?:
What innovation or
localized materials did I
use/discover which I wish
to share with other
teachers?:
Teaching Dates: JANUARY 6 – JANUARY 10, 2020 Grade Level: Five
Daily ARIES 7:10 – 7:50 ARALING
Learning Area:
Lesson Log Sections: PANLIPUNAN
Quarter: 3RD QUARTER

Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday


I. Layunin
A. Pamantayang Naipamamalas ang mapanuring pag-unawa sa mga pagbabago sa lipunan ng sinaunang Pilipino kabilang ang pagpupunyagi ng ilang pangkat na mapanatili ang kalayaan sa Kolonyalismong Espanyol at ang impluwensya
nito sa kasalukuyang panahon.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Nakakapagpakita ng pagpapahalaga at pagmamalaki sa pagpupunyagi ng mga Pilipino sa panahon ng kolonyalismong Espanyol
pagganap
6.4.2.1. Natatalakay ang pamahalaang liberal na 6.4.3.1. Natutukoy ang isa sa sanhi 6.4.2.1. Natatalakay ang pamahalaang liberal na isa sa 3rd Periodic Test 3rd Periodic Test
isa sa mga sanhi ng ng rebelyon o pag-aalsa ng mga mga sanhi ng
pagkakaroon ng rebelyon o pag-aalsa ng mga Pilipino ay pagkakaroon ng rebelyon o pag-aalsa ng mga Pilipino
Pilipino ang usapin sa sekularisasyon at 6.4.2.2. Nasasabi ang mga naging pagbabago sa
6.4.2.2. Nasasabi ang mga naging pagbabago sa paggarote sa tatlong paring martir pamahalaang liberal upang
pamahalaang liberal upang 6.4.3.2. Naipakikita ang pagiging magnais ang mga Pilipino ng kalayaan sa pamamagitan
magnais ang mga Pilipino ng kalayaan sa matapang ng mga Pilipinong pari sa ng graphic
C. Mga Kasanayan sa pamamagitan ng graphic pagpapasimula ng isa pang pag- organizer o pangkatang Gawain
Pagkatuto organizer o pangkatang Gawain aalsa sa pamamagitan ng 6.4.2.3. Napapahalagahan ang mabuting pamumuno
6.4.2.3. Napapahalagahan ang mabuting malikhaing sa pamahalaang liberalAP5KPK-IIIg-i6
pamumuno sa pamahalaang liberalAP5KPK-IIIg-i6 pamamaraan
6.4.3.3. Nabibigyan ng
pagpapahalaga ang mga kabutihang
naiambag ng tatlong
paring martir sa ating
kalayaanAP5KPK-IIIg-i6
Code Pamahalaang Liberal
II. Nilalaman
9. .Mga Pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga Pahina sa CG Ph. CG Ph. CG Ph.
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula Makabayang Kasaysayang Pilipino Makabayang Kasaysayang Pilipino Makabayang Kasaysayang Pilipino
sa p.106-107 p.108 -109, Pilipinas, Bansang p.106-107
Malaya p.97-99
B. Iba pang Kagamitang Panturo https://www.google.com.ph/search?biw=1242& https://ph.images.search.yahoo.co https://www.google.com.ph/search?biw=1242&bih=5
bih=535&noj=1&tbm=isch m/search/images 35&noj=1&tbm=isch
&sa=1&q=liberalism &sa=1&q=liberalism
tsart, larawan, video clips tsart, larawan tsart, larawan, video clips
III. PAMAMARAAN
2. Balik-aral (Pass the Ball) Pag-awit ng mga bata 1. Balitaan ng mga isyung 2. Balik-aral (Pass the Ball) Pag-awit ng mga bata ng
ng “Leron-leron Sinta” at sa napapanahon. “Leron-leron Sinta” at sa
pagtigil ng awit ang batang may hawak ng bola 2. Balik-aral pagtigil ng awit ang batang may hawak ng bola ang
ang siyang sasagot sa a. Sino ang nanunungkulan noon na siyang sasagot sa
tanong. nangibabaw ang liberalism sa tanong.
a. Anong naging magandang dulot ng Pilipinas? a. Anong naging magandang dulot ng pagbubukas ng
pagbubukas ng bansa sa b. Ano-anong pagbabago ang bansa sa
kalakalang pandaigdig? ipinatupad niya sa ilalim ng liberal kalakalang pandaigdig?
b. Anong mahalagang bahaging ginampanan ng na b. Anong mahalagang bahaging ginampanan ng
pagbubukas ng pamamahala? pagbubukas ng
Suez Canal sa paggising ng damdaming c. Paano ito nakatulong sa Suez Canal sa paggising ng damdaming makabayan ng
makabayan ng mga pagpapaigting ng pagnanais ng mga mga
Balik-Aral sa nakaraang Pilipino? Pilipinong Pilipino?
3. Panimulang Pagtataya makamit ang kalayaan? 3. Panimulang Pagtataya
aralin at/o
Panuto: Piliin ang titik ng tamang sagot. Isulat sa 3. Panimulang Pagtataya Panuto: Piliin ang titik ng tamang sagot. Isulat sa
pagsisimula ng bagong inyong sagutang papel. Panuto: Piliin ang titik ng tamang inyong sagutang papel.
aralin 1. Dumating ang liberalismo sa Pilipinas at sagot. Isulat sa inyong sagutang 1. Dumating ang liberalismo sa Pilipinas at nagkaroon
nagkaroon ng pagkakataon papel. ng pagkakataon
ang mga Pilipinong maranasan ang kalayaan sa 1. Nanawagan ang maraming ang mga Pilipinong maranasan ang kalayaan sa
pagsasalita, paring Pilipino ng reporma sa loob pagsasalita,
pagpupulong at ipinarating sa pamahalaan ang ng pagpupulong at ipinarating sa pamahalaan ang
kanilang karaingan simbahang Katoliko dahil sa kanilang karaingan
matapos magtagumpay ang mga rebolusyunaryo paghahangad nilang maisalin sa matapos magtagumpay ang mga rebolusyunaryo laban
laban sa hukbo ni kanila ang sa hukbo ni
Reyna Isabel II. Kailan sumiklab ang himagsikan pamamahala ng mga parokya mula Reyna Isabel II. Kailan sumiklab ang himagsikan sa
sa Cadiz, Spain sa kamay ng mga ordeng regular. Cadiz, Spain
laban sa walang takdang pamamahala ng reyna? Ano ang tawag sa panawagang ito? laban sa walang takdang pamamahala ng reyna?
A. Agosto 9, 1868 C. Setyembre 9, 1868 A. Asimilasyon C. Rebolusyon A. Agosto 9, 1868 C. Setyembre 9, 1868
B. Agosto 19, 1868 D. Setyembre 19, 1868 B. Pilipinisasyon D. Sekularisasyon B. Agosto 19, 1868 D. Setyembre 19, 1868
2. Ibinatay sa panahon ng liberalismo sa Spain 2. Bumuo ng Kilusang 2. Ibinatay sa panahon ng liberalismo sa Spain ang
ang mga patakarang Sekularisasyon ng mga Parokya ang mga patakarang
ipinatupad sa Pilipinas. Kaninong panunungkulan mga paring ipinatupad sa Pilipinas. Kaninong panunungkulan
nangibabaw ang sekular upang ipaglaban ang nangibabaw ang
liberalismo sa bansa? kanilang mga karapatan. Sino ang liberalismo sa bansa?
A. Gob-Hen. Ramon Blanco mestisong paring Espanyol ang A. Gob-Hen. Ramon Blanco
B. Gob-Hen. Carlos Maria Dela Torre namuno dito? B. Gob-Hen. Carlos Maria Dela Torre
C. Gob-Hen. Primo de Rivera A. Padre Jose Burgos C. Padre C. Gob-Hen. Primo de Rivera
D. Gob-Hen. Camilo Polavieja Pedro Pelaez D. Gob-Hen. Camilo Polavieja
3. Maraming pagbabago sa pamamahala ang B. Padre Jacinto Gomez D. Padre 3. Maraming pagbabago sa pamamahala ang
ipinakilala ni Gobernador- Jacinto Zamora ipinakilala ni Gobernador-
Heneral Dela Torre. Alin sa mga sumusunod ang 3. Nahatulan ang tatlong paring Heneral Dela Torre. Alin sa mga sumusunod ang HINDI
HINDI kabilang sa martir ng kamatayan matapos kabilang sa
mga pagbabago sa ilalim ng pamahalaang mapagbintangang namuno sa pag- mga pagbabago sa ilalim ng pamahalaang liberal?
liberal? aalsa laban sa mga opisyal ng A. Pakikipag-usap sa pinuno ng mga nag-alsang
A. Pakikipag-usap sa pinuno ng mga nag-alsang arsenal sa Cavite. Anong naging magsasaka sa isang
magsasaka sa isang pamamaraan ang inihatol sa hacienda sa Imus
hacienda sa Imus kanila? B. Pagwawakas sa pag-eespiya sa mga pahayagan at
B. Pagwawakas sa pag-eespiya sa mga A. Garote C. Lethal Injection paghihikayat
pahayagan at paghihikayat B. Pagpugot ng ulo D. Silya Elektrika sa kalayaan sa pamamahayag
sa kalayaan sa pamamahayag 4. Maraming Pilipino ang nahatulan C. Pamumuhay nang marangya sa pamamagitan ng
C. Pamumuhay nang marangya sa pamamagitan ng kamatayan. Sino-sino ang pagkakaroon ng
ng pagkakaroon ng tinaguriang tatlong paring martir na maraming gwardiya at pagsusuot ng magagarang
maraming gwardiya at pagsusuot ng magagarang nahatulan ng kamatayan? sumbrero
sumbrero A. Padre Jose Burgos C. Padre D. Isang buwang pagkakabilanggo sa halip na
D. Isang buwang pagkakabilanggo sa halip na Mariano Gomez paghagupit bilang
paghagupit bilang B. Padre Pedro Pelaez D. Padre parusa sa mga PIlipinong tumakas mula sa mga
parusa sa mga PIlipinong tumakas mula sa mga Jacinto Zamora hukbong Espanyol
hukbong Espanyol A. ABC C. BCD 4. Sinasabing nabigyan ng kalayaang ipahayag ang
4. Sinasabing nabigyan ng kalayaang ipahayag B. ABD D. ACD damdaming
ang damdaming 5. Nagalit ang maraming Pilipino at makabayan ng mga Pilipino sa panahon ng liberalismo.
makabayan ng mga Pilipino sa panahon ng ganap na napukaw ang kanilang Sino-sino ang
liberalismo. Sino-sino ang damdaming makabayan matapos higit na nakinabang sa pagiging liberal ni Dela Torre?
higit na nakinabang sa pagiging liberal ni Dela mahatulan ang tatlong pari? Bakit? A. Encomendero C. Ilustrado
Torre? A. Sapagkat hindi nila alam ang B. Gobernadorcillo D. Prayle
A. Encomendero C. Ilustrado totoong nangyari. 5. Dahil sa pagiging malapit ng mga ilustrado kay Gob.-
B. Gobernadorcillo D. Prayle B. Sapagkat napamahal na sa kanila Hen. Maria Dela
5. Dahil sa pagiging malapit ng mga ilustrado kay ang mga pari Torre, hinarana nila ito noong gabi ng Hulyo 12, 1869.
Gob.-Hen. Maria Dela C. Sapagkat hindi totoo ang bintang Bakit lubhang
Torre, hinarana nila ito noong gabi ng Hulyo 12, sa tatlong pari ikinabahala ng mga Espanyol ang inasal ni Dela Torre?
1869. Bakit lubhang D. Sapagkat nais nilang mamuno A. Sapagkat pinangunahan niya ang tagay para sa
ikinabahala ng mga Espanyol ang inasal ni Dela ang tatlong pari sa parokya kalayaan ng
Torre? Pilipinas
A. Sapagkat pinangunahan niya ang tagay para sa B. Sapagkat nagalit siya sa mga Ilustradong
kalayaan ng nangharana sa kanya
Pilipinas C. Sapagkat ipinaghanda pa niya ang mga Pilipino ng
B. Sapagkat nagalit siya sa mga Ilustradong hapunan
nangharana sa kanya D. Sapagkat inabuso niya ang kanyang kapangyarihan
C. Sapagkat ipinaghanda pa niya ang mga Pilipino
ng hapunan
D. Sapagkat inabuso niya ang kanyang
kapangyarihan
Ipakita ang larawan tungkol sa liberalism0 Pagpapakita ng larawan Ipakita ang larawan tungkol sa liberalism0
Ano ang masasabi ninyo sa larawan? Ano ang masasabi ninyo sa larawan?
Ano sa palagay ninyo ang isinisigaw ng mga Sino sa inyo ang nakakakilala Ano sa palagay ninyo ang isinisigaw ng mga
Paghahabi sa layunin ng mamamayang kung sino-sino ang nasa larawan? mamamayang
aralin Pilipino? Ano kaya ang kanilang naging Pilipino?
mahalagang papel sa kasaysayan
ng bansa noong panahon ng mga
Espanyol?
1. Pangkatang Gawain 1. Pangkatang Gawain 1. Pangkatang Gawain
Ipaisa-isa sa mga mag-aaral ang mga (Collaborative Approach) Ipaisa-isa sa mga mag-aaral ang mga pamantayan sa
pamantayan sa pagsasagawa ng Ipaisa-isa sa mga mag-aaral ang pagsasagawa ng
pangkatang gawain. Ipamahagi sa bawat grupo mga pamantayan sa pagsasagawa pangkatang gawain. Ipamahagi sa bawat grupo ang
ang task card. ng task card.
Pangkat I pangkatang gawain. Ipamahagi sa Pangkat I
Iayos ang mga pangungusap na nakasulat sa bawat grupo ang task card. Iayos ang mga pangungusap na nakasulat sa pirasong
pirasong papel at idikit sa Pangkat I. Suriin at ilahad ang papel at idikit sa
manila paper upang makabuo ng ideya kung konseptong nasa loob ng kahon sa manila paper upang makabuo ng ideya kung paano
paano dumating ang pamamagitan ng concept map dumating ang
liberalismo sa Pilipinas. Ayon sa pagkakasunod- Pangkat II. Ilahad ang konsepto na liberalismo sa Pilipinas. Ayon sa pagkakasunod-sunod
sunod nasa loob ng kahon sa Mga pangungusap na nakasulat sa papel)
Mga pangungusap na nakasulat sa papel) pamamagitan Noong Setyembre 19, 1868 Sumiklab ang
Noong Setyembre 19, 1868 Sumiklab ang ng data retrieval chart himagsikan sa Cadiz,
himagsikan sa Cadiz, Pangkat III. Isadula ang pangyayari Spain laban kay Reyna Isabel II.
Spain laban kay Reyna Isabel II. na nagpapakita ng pagiging Nalupig ng hukbong rebolusyonaryo ang hukbo ng
Nalupig ng hukbong rebolusyonaryo ang matapang Reyna.
Pag-uugnay ng mga halimbawa
hukbo ng Reyna. ng mga Pilipinong pari sa Nagtatag ng liberal na pamahalaan ang
sa
Nagtatag ng liberal na pamahalaan ang pagpapasimula ng isa pang pag- nagtagumpay na hukbo
bagong aralin nagtagumpay na hukbo aalsa. (Bibigyan at ibinalik sa bansa ang mga karapatang pantao at
at ibinalik sa bansa ang mga karapatang pantao ng guro ang mga bata ng script na malayang
at malayang isasadula) halalan.
halalan. Pamagat: Tatlong Paring Martir Dumating ang liberalismo sa Pilipinas at nagkaroon
Dumating ang liberalismo sa Pilipinas at ng
nagkaroon ng pagkakataon ang mga Pilipinong maranasan ang
pagkakataon ang mga Pilipinong maranasan ang kalayaan sa
kalayaan sa pagsasalita, pagpupulong at ipinarating sa pamahalaan
pagsasalita, pagpupulong at ipinarating sa ang
pamahalaan ang kailang mga karaingan.
kailang mga karaingan. Kasabay ang pagdating ni Carlos Maria Dela Torre
Kasabay ang pagdating ni Carlos Maria Dela bilang
Torre bilang gobernador heneral ang sinasabing paghahari ng
gobernador heneral ang sinasabing paghahari ng liberalismo sa
liberalismo sa bansa
bansa Pangkat II
Pangkat II
Ipakita ang pagbabago sa liberal na pamamahala Ipakita ang pagbabago sa liberal na pamamahala ni
ni Gobernador Heneral Gobernador Heneral
Carlos Maria Dela Torre sa pamamagitan ng Carlos Maria Dela Torre sa pamamagitan ng pagbuo ng
pagbuo ng graphic organizer. graphic organizer.
Pangkat III Pangkat III
Magtala ng mga pagbabagong naganap sa Magtala ng mga pagbabagong naganap sa
pamamahala sa ilalim ng pamamahala sa ilalim ng
liberalismo sa panunugkulan ni Gobernador- liberalismo sa panunugkulan ni Gobernador-Heneral
Heneral Dela Torre. (Ibibigay Dela Torre. (Ibibigay
ng guro ang Sangguniang aklat, Makabayan ng guro ang Sangguniang aklat, Makabayan
Kasaysayang Pilipino, Kasaysayang Pilipino,
ph.106-107) ph.106-107)
Pagtatalakay ng bagong Pag-uulat ng bawat pangkat ng kanilang Pag-uulat ng bawat pangkat ng Pag-uulat ng bawat pangkat ng kanilang ginawang
konsepto at paglalahad ng ginawang awtput. kanilang ginawang awtput. awtput.
bagong kasanayan #1
a. Paano nagkaroon ng pamahalaang liberal sa a. Ano-ano ang dalawang uri ng a. Paano nagkaroon ng pamahalaang liberal sa
PIlipinas? paring Katoliko sa bansa noon? PIlipinas?
b. Sino ang gobernador heneral na nagpakilala ng b. Ano ang simula ng alitan ng mga b. Sino ang gobernador heneral na nagpakilala ng
pagbabago sa liberal paring regular at paring secular? pagbabago sa liberal
na pamamahala? c. Anong ibig sabihin ng na pamamahala?
c. Paano ninyo mailalarawan si Dela Torre base sekularisasyon? c. Paano ninyo mailalarawan si Dela Torre base sa
sa kanyang d. Ano ang mahalagang kanyang
Pagtalakay ng bagong konsepto pamamahala? ginampanan ni Padre Pedro Pelaez pamamahala?
at paglalahad ng bagong d. Ayon sa graphic organizer at sa mga tala na sa d. Ayon sa graphic organizer at sa mga tala na ipinakita
kasanayan #2 ipinakita ng mga pangkat, kasaysayan ng bansa? ng mga pangkat,
ano-ano ang mga pagbabago sa pamamahala na e. Sino-sino ang tinaguriang tatlong ano-ano ang mga pagbabago sa pamamahala na
ipinatupad ni Dela paring martir? ipinatupad ni Dela
Torre? f. Bakit lalong nagalit at ganap nang Torre?
e. Paano sa tingin ninyo napaigting ng liberal na napukaw ang damdaming e. Paano sa tingin ninyo napaigting ng liberal na
pamamahala ang makabayan ng mga Pilipino? pamamahala ang
pagnanais ng mga Pilipinong matamo ang pagnanais ng mga Pilipinong matamo ang kalayaan?
kalayaan?
a. Sa iyong palagay, ano ang mahalagang Makatarungan ba ang hatol na a. Sa iyong palagay, ano ang mahalagang ginampanan
ginampanan ng pamahlaaang kamatayan kina Padre Gomez, ng pamahlaaang
liberal sa pagpapaigting ng pagnanais ng mga Burgos at Zamora? Ipaliwanag. liberal sa pagpapaigting ng pagnanais ng mga
Pilipinong makamit ang Bilang mag-aaral paano mo Pilipinong makamit ang
Paglinang sa Kabihasnan
kalayaan? maisasapuso ang kabutihang kalayaan?
(Tungo sa Formative
b. Bilang isang mag-aaral, paano mo ipapakita naiambag b. Bilang isang mag-aaral, paano mo ipapakita ang
Assessment) ang iyong ng tatlong paring martir sa ating iyong
pagpapahalaga sa mabuting pamumuno ng mga kalayaan? pagpapahalaga sa mabuting pamumuno ng mga may
may katungkulan sa katungkulan sa
pamahalaan? pamahalaan?
a. Ano ang pagkakaiba o pagkakatulad ng Ano ang pagkakaiba ng a. Ano ang pagkakaiba o pagkakatulad ng
Pamahalaang liberal noon sa kalagayan ng mga pari noon sa Pamahalaang liberal noon sa
Paglalapat ng aralin sa pang- pamahalaan natin ngayon? mga pari pamahalaan natin ngayon?
araw-araw na buhay b. Kung ikaw ay si Gobernador Heneral Maria ngayon? b. Kung ikaw ay si Gobernador Heneral Maria Dela
Dela Torre, ipagpapatuloy Kung ikaw ay nabubuhay noong Torre, ipagpapatuloy
panahon ng mga Espanyol, anong
mo ba ang liberal na pamamahala sa mga gagawin mo kung nalaman mo ang mo ba ang liberal na pamamahala sa mga Pilipino
Pilipino kahit na labis itong maling hatol sa tatlong pari? kahit na labis itong
ikinababahala ng kapwa mo Espanyol? Bakit? ikinababahala ng kapwa mo Espanyol? Bakit?
Paglalahat ng Aralin 1. Paano nagkaroon ng Pamahalaang Liberal sa Ano-ano ang ilan sa mga naging 1. Paano nagkaroon ng Pamahalaang Liberal sa bansa?
bansa? sanhi ng pag-aalsa ng mga Ano-ano ang mga pagbabagong ipinatupad sa
Ano-ano ang mga pagbabagong ipinatupad sa Pilipino? panahon ng
panahon ng pamahalaang liberal?
pamahalaang liberal?
Panuto: Piliin ang titik ng tamang sagot. Isulat sa Panuto: Piliin ang titik ng tamang Panuto: Piliin ang titik ng tamang sagot. Isulat sa inyong
inyong sagutang papel. sagot. Isulat sa inyong sagutang sagutang papel.
1. Nagpatupad ng patakaran si Carlos Maria Dela papel. 1. Nagpatupad ng patakaran si Carlos Maria Dela Torre
Torre ng mga patakarang 1. Si Padre Pedro Pelaez ay isang ng mga patakarang
ipinatupad niya sa pamahalaan bilang mestisong Espanyol na namuno sa ipinatupad niya sa pamahalaan bilang gobernador-
gobernador-heneral ng Pilipinas? Saan kilusang heneral ng Pilipinas? Saan
niya ito binatay? itinatag ng mga paring sekular niya ito binatay?
A. sa Amerika C. sa Cuba upang ipaglaban ang kanilang mga A. sa Amerika C. sa Cuba
B. sa England D. sa Spain karapatan. B. sa England D. sa Spain
2. Natalo ng hukbong rebolusyonaryo ang hukbo Anong tawag sa kilusang ito? 2. Natalo ng hukbong rebolusyonaryo ang hukbo ng
ng Reyna nang sumiklab ang A. Kilusang Assimilasyon C. Kilusang Reyna nang sumiklab ang
himagsikan sa Cadiz, Spain na naging sanhi ng Rebolusonaryo himagsikan sa Cadiz, Spain na naging sanhi ng
pagkakatatag ng pamahalaang B. Kilusang Pilipinisasyon D. pagkakatatag ng pamahalaang
liberal. Kailan ito naganap? Kilusang Sekularisasyon liberal. Kailan ito naganap?
A. Agosto 9, 1868 C. Setyembre 9, 1868 2. Ang kilusan sa sekularisasyon ay A. Agosto 9, 1868 C. Setyembre 9, 1868
B. Agosto 19, 1868 D. Setyembre 19, 1868 lalong nakagising at nagpaalab sa B. Agosto 19, 1868 D. Setyembre 19, 1868
3. Nangibabaw ang liberalismo sa Pilipinas sa damdamin 3. Nangibabaw ang liberalismo sa Pilipinas sa ilalim ni
ilalim ni Gobernador-Heneral ng mga Pilipino ukol sa kalayaan at Gobernador-Heneral
Carlos Maria Dela Torre na nagpatupad ng mga katarungan para sa lahat. Ano ang Carlos Maria Dela Torre na nagpatupad ng mga
pagbabago sa pamamahala. kanilang pagbabago sa pamamahala.
Pagtataya ng Aralin
Alin sa mga sumusunod ang HINDI naganap sa ipinaglalaban? Alin sa mga sumusunod ang HINDI naganap sa panahon
panahon niya? A. ang kanilang karapatan C. ang niya?
A. Pakikipag-usap sa pinuno ng mga nag-alsang kanilang buhay A. Pakikipag-usap sa pinuno ng mga nag-alsang
magsasaka sa isang B. ang kanilang ari-arian D. ang magsasaka sa isang
hacienda sa Imus kanilang posiyon hacienda sa Imus
B. Pagwawakas sa pag-eespiya sa mga pahayagan 3. Nahatulan ng kamatayan sa B. Pagwawakas sa pag-eespiya sa mga pahayagan at
at paghihikayat sa pamamagitan ng garote ang tatlong paghihikayat sa
kalayaan sa pamamahayag pari sa kalayaan sa pamamahayag
C. Pamumuhay nang marangya sa pamamagitan bagumbayan noong Pebrero 17, C. Pamumuhay nang marangya sa pamamagitan ng
ng pagkakaroon ng 1872. Ano ang naging dahilan nito? pagkakaroon ng
maraming gwardiya at pagsusuot ng magagarang A. Napagbintangan silang nagnakaw maraming gwardiya at pagsusuot ng magagarang
sumbrero sa parokya ng Cavite sumbrero
D. Isang buwang pagkakabilanggo sa halip na B. Napagbintangan silang D. Isang buwang pagkakabilanggo sa halip na
paghagupit bilang parusa sumusuway sa utos ng Hari ng paghagupit bilang parusa
sa mga PIlipinong tumakas mula sa mga hukbong Espanya sa mga PIlipinong tumakas mula sa mga hukbong
Espanyol C. Napagbintangan silang namuno Espanyol
4. Naging malapit ang mga Pilipino kay Dela Torre sa pag-aalsa sa arsenal sa Cavite 4. Naging malapit ang mga Pilipino kay Dela Torre sa
sa panahon ng kanyang D. Napagbintangan silang panahon ng kanyang
panunungkulan. Sino ang sinasabing higit na sumusuway sa kautusan ng kanilang panunungkulan. Sino ang sinasabing higit na
nakinabang sa pagiging liberal orden nakinabang sa pagiging liberal
niya? 4. Hinatulan ng kamatayan ang niya?
A. Encomendero C. Ilustrado tatlong paring martir sa A. Encomendero C. Ilustrado
B. Gobernadorcillo D. Prayle pamamagitan ng garote. B. Gobernadorcillo D. Prayle
5. Ikinabahala ng mga Espanyol ang pagiging Sino ang hindi kabilang sa mga pari 5. Ikinabahala ng mga Espanyol ang pagiging malapit ng
malapit ng mga Pilipino kay Dela na nahatulan ng kamatayan? mga Pilipino kay Dela
Torre lalo na ang naging asal ng gobernador- A. Padre Jose Burgos C. Padre Pedro Torre lalo na ang naging asal ng gobernador-heneral
heneral nang hinarana siya ng Pelaez nang hinarana siya ng
mga ito, at pangunahan ang tagay para sa B. Padre Mariano Gomez D. Padre mga ito, at pangunahan ang tagay para sa kalayaan?
kalayaan? Bakit? Jacinto Zamora Bakit?
A. Sapagkat hindi sila inimbitahan sa kasiyahan 5. Pinatay ang tatlong paring martir A. Sapagkat hindi sila inimbitahan sa kasiyahan
B. Sapagkat tutol sila na makamtan ng mga ng mga Espanyol sa pamamagitan B. Sapagkat tutol sila na makamtan ng mga Pilipino ang
Pilipino ang kalayaan ng garote kalayaan
C. Sapagkat nais nilang sila ang manguna sa naging makatarungan ba ang hatol C. Sapagkat nais nilang sila ang manguna sa pagtagay
pagtagay para sa kalayaan na kamatayan kina Padre Gomez, para sa kalayaan
D. Sapagkat nais nilang sila ang mapalapit sa mga Burgos D. Sapagkat nais nilang sila ang mapalapit sa mga
ilustrado nang at Zamora? Bakit? ilustrado nang
marami silang makolektang buwis A. Oo, sapagkat hindi sila nasunod marami silang makolektang buwis
sa nais ng Hari.
B. Oo, sapagkat namuno sila sa pag-
aalsa.
C. Hind, sapagkat hindi sila handa at
walang kasalanan.
D. Hindi, sapagkat sila ay
napagbintangan lamang.
Karagdagang Gawain 1. Sino sino ang tinaguriang Tatlong Paring Gumupit ng hugis puso sa isang 1. Sino sino ang tinaguriang Tatlong Paring Martir?
Martir? malinis na papel. Isulat ang iyong 2. Ano ano ang mahahalagang bagay ang nagawa nila
para sa takdang aralin at 2. Ano ano ang mahahalagang bagay ang nagawa saloobin tungkol sa ating bayan?
remediation nila sa ating bayan? sa hindi makatarungang hatol sa
tatlong paring martir.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

Teaching Dates: JANUARY 6 – JANUARY 10, 2020 Grade Level: Five


Daily Aquarius 8:40 – 9:25 EDUKASYON SA PANTAHANAN AT
Learning Area:
Lesson Log Sections: PANGKABUHAYAN
Quarter: 3rd Quarter

Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday


XII. Layunin
Naipamamalas ang pang-unawa sa Naipamamalas ang pang-unawa sa Naipamamalas ang pang-unawa sa 3rd Periodic Test 3rd Periodic Test
Pamantayang kaalaman at kasanayan sa pag-aalaga kaalaman at kasanayan sa pag- kaalaman at kasanayan sa pag-
Pangnilalaman ng hayop bilang gawaing aalaga ng hayop bilang gawaing aalaga ng hayop bilang gawaing
mapagkakakitaan mapagkakakitaan mapagkakakitaan
Naisasagawa nang may kawilihan ang Naisasagawa nang may kawilihan Naisasagawa nang may kawilihan
Pamantayan sa Pagganap pag-aalaga ng hayop bilang gawaing ang pag-aalaga ng hayop bilang ang pag-aalaga ng hayop bilang
mapagkakakitaan gawaing mapagkakakitaan gawaing mapagkakakitaan
2.9 naisasapamilihan ang inalagaang 2.9 naisasapamilihan ang inalagaang 2.9 naisasapamilihan ang
hayop/isda hayop/isda inalagaang hayop/isda
2.9.1 naipaliliwanag ang palatandaan 2.9.1 naipaliliwanag ang palatandaan 2.9.1 naipaliliwanag ang
ng alagang maaari nang ipagbili ng alagang maaari nang ipagbili palatandaan ng alagang maaari
2.9.2 nakagagawa ng istratehiya sa 2.9.2 nakagagawa ng istratehiya sa nang ipagbili
Mga Kasanayan sa
pag-sasapamilihan, hal., pagbebenta pag-sasapamilihan, hal., pagbebenta 2.9.2 nakagagawa ng istratehiya sa
Pagkatuto
sa palengke o sa pamamagitan ng sa palengke o sa pamamagitan ng pag-sasapamilihan, hal.,
online selling online selling pagbebenta sa palengke o sa
2.9.3 natutuos ang puhunan, gastos, 2.9.3 natutuos ang puhunan, gastos, pamamagitan ng online selling
at kita at kita 2.9.3 natutuos ang puhunan,
gastos, at kita
Code
XIII. Nilalaman
XIV. Kagamitang
Panturo
D. Sanggunian K to 12 TG pp. K to 12 TG pp. K to 12 TG pp.
10. Mga Pahina sa Gabay ng K to 12 LM pp. K to 12 LM pp. K to 12 LM pp.
Guro
11. Mga Pahina sa Gabay ng
Mag-aaral
12. Pahina ng Teksbuk
13. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resources
E. Iba pang Kagamitang
Panturo
Paano natin masusubaybayan ang Paano mo malalaman na maari ng Ano ang On-line selling?
paglaki ng ating mga alagang hayop? ibenta ang iyong mga alagang
hayop?
XV. PAMAMARAAN Ipakita ang larawan ng alagang baboy Ipakita ang larawan ng alagang Ipakita ang larawan ng alagang
na maari ng ipagbili baboy na maari ng ipagbili baboy na maari ng ipagbili
S. Balik-aral sa nakaraang Talakayin ang palatandaan na Narinig niyo na ba ang online selling? Sino sa inyo ang mayroong
aralin at/o pagsisimula maaarin ng ipagbili ang alagang babuyan?
ng bagong aralin hayop
Ang mga bata ay bigyan ng kapareha. Ang mga bata ay bigyan ng Talakayin ang puhunan, gastos, at
T. Paghahabi ng layunin
Sila ay gaganap bilang isang Buyer at kapareha. Sila ay gaganap bilang kinita
ng aralin isang Seller ng alagang baboy isang On-line Buyer at On-line Seller
U. Pag- uugnay ng mga Isa-isahin ang mga palatandaan Talakayin ang pagsasapamilihan sa Ang mga bata ay bigyan ng
halimbawa sa bagong palengke at On-line kapareha. Sila ay gaganap bilang
aralin isang buyer at seller
V. Pagtalakay ng bagong Sagutin: Paano mo malalaman na Sagutin: Ano ang On-line selling? Ipakita ang paraan ng pagtutuos sa
konsepto at maari ng ibenta ang iyong mga Original File Submitted and puhunan, gastos at kita
paglalahad ng bagong alagang hayop? Formatted by DepEd Club Member -
kasanayan#1 visit depedclub.com for more
W. Pagtalakay ng bagong Magbigay ng mga bagay na Bigyan ng pagsasanay sa
konsepto at paglalahad ng binebenta sa palengke at on-line pagtutuos sa kinita at ginastos
bagong kasanayan#2
X. Paglinang sa Ang aking natutunan sa ating aralin Ang aking natutunan sa ating aralin Paano malalaman kung ikaw ay
kabihasnan (Tungo sa ay tungkol sa_______ ay tungkol sa_______ kumita o nalugi?
Formative
Assessment)
Y. Paglalapat ng aralin 5 items seatwork. Tama o Mali 5 items seatwork. Multiple choice 5 items seatwork. Problem solving
sa pang-araw-araw na
buhay
Z. Paglalahat ng Aralin
AA. Pagtataya ng
Aralin
J. Karagdagan Gawain
para sa takdang aralin at
remediation
XVI. Remarks
XVII. Reflection
No. of learners who earned
80% in the evaluation.:
No. of learners who require
additional activities for
remediation who scored below
80%.:
Did the remedial lesson work?
No. of learners who have
caught up with the lesson.:
No. of learners who continue
to require remediation.:
Which of my teaching
strategies worked well? Why
did these work?:
What difficulties did I
encounter which my principal
or supervisor help me solve?:
What innovation or localized
materials did I use/discover
which I wish to share with
other teachers?:

You might also like