DLL - Epp 5 - Q4 - W2

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 9

PHILIPPINE SOUTHFIELD SCHOOL

Villa Trinitas Subd., Bugo, Cagayan de Oro City

DAILY LESSON LOG


SY-2019-2020
GRADE LEVEL: 5 LEARNING AREA: HELE
QUARTER: 4rth Quarter TEACHING DATES & TIME: (10:35 – 11: 25) – January 20- 24, 2020
MONDAY TUESDAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang kaalaman at kasanayan upang maging matagumpay na entrepreneur Lingguhang
Pangnilalaman Pagsusulit
B. Pamantayan sa Pagaganap mapahusay ang isang produkto upang maging iba sa iba
C. Mga Kasanayan sa •Natutukoy ang mga •Nasasabi at natutukoy 1 .Naiisa-isa ang pamamaraan 1.Nabibigyang kahulugan ang
Pagkatuto (Isulat ang code negosyong maaaring ang salitang may personal sa pagbebenta ng natatanging ICT at ang kahalagahan nito
ng bawat kasanayan) pagkakitaan sa tahanan at touch paninda. 2.Naipaliliwanag ang mga
pamayanan. •Natutukoy ang mga 2.Nakapagbebenta ng panuntunan sa pamamahagi
•Naibabahagi ang sariling negosyong maaaring natatanging paninda ng mga dokumento at media
karanasan sa pagbili pagkakitaan sa tahanan at 3. Napahahalagahan ang file
EPP5IE-0b-4/Page 16 of 41 pamayanan. perang kinita. EPP5IE-0b-6/Page 16 of 41
•Naibabahagi ang sariling EPP5IE-0b-5/Page 16 of 41
karanasan sa pagbili
EPP5IE-0b-4/ Page 16 of
41
II. NILALAMAN Mga negosyong maaring MGA NEGOSYO NA Ang Entrepreneur mga Kahulugan at kahalagahan ng
pagkakitaan sa tahanan at MAARING PAGKAKITAAN pamamaraan sa matagumpay ICT
pamayanan SA TAHANAN AT SA na entrepreneur. Panuntunan sa pamamahagi
PAMAYANAN (Pagbebenta ng natatanging ng mga dokumento at media
Paninda) file
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang larawan ng mga negosyong maaring pagkakitaan , mga natatanging paninda computer,manila paper,strip
Panturo
larawan ng isang tingiang tindahan ng kartolina
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa •Napansin mo ba na ang
nakaraang aralin at/o bawat negosyo ay laging
pagsisimula ng bagong gumagamit ng mga
aralin salitang may personal
touch?
•Anu-ano ang naranasan
mong mga pangyayaring
may personal touch kapag
ikaw ay bumibili sa isang
restawran?

B. Paghahabi sa layunin ng A.PAGGANYAK A.PAGGANYAK A.PAGGANYAK


aralin 1.Awitin at isakilos sa tono Magpakita ng larawan o video 1.Ipasagot sa mga bata ang
ng Leron Leron Sinta ang clip na naglalarawan ng mga gabay na tanong sa Alamin
awiting natatanging paninda natin
TINDAHAN NI INAY Hal. Puto, suman,
Tindahan ni Inay bibingka,puto bumbong, at 2.Itala ang mga sagot ng mga
Sa aming pamayanan abnoy mag-aaral sa pisara
May tingiang tindahan, Itanong: Anu-no ang mga 3.Iugnay ito sa paksang
Sariwa ang karne,hipon, paninda o pagkain na nakita tatalakayin
pusit, isda sa larawan o video clip?
mga prutas at gulay Saan mabibili ang mga
pawang makukulay panindang ito?Kailan ito
mayroon ding pansahog kinakain?Ano ang tawag natin
na mga pampalusog. sa mga panindang inilarawan?
C. Pag-uugnay ng mga 2. Itanong sa mgamag- ALAMIN NATIN B.PAGLALAHAD B.PAGLALAHAD
halimbawa sa bagong aaral kung anu-ano ang May dlawang paraan Pangkatin ang mga mag-
aralin nabanggit na paninda ni para magaroon ng aaral sa tatlo Pangkatin ang mga mag-aaral
inay?Bakit ito ang sariling negosyo: Mag provide ang guro ng
itinitinda ni inay?Paano 1.pag prodyus ng isang maliit na lamesa na sa tatlo. Pumili ng taga pag-
itinitinda?Marami kaya produkto galing sa lagayan ng maliliit n bilao
ang bumibili?Ano ang pinagkukunang –yaman, ng ilan sa natatanging ulat at ipasagawa ang
tawag sa tindahang ito? 2. pagkakaloob ng paninda.( puto, bibingka,
Magpakita ng larawan serbisyo kapalit ng suman ,kalamay) sa tabi
sumusunod
ng mga negosyong kabayaran nito ay ang bawat halaga
maaaring pagkakitaan ng mga paninda.Bigyan ng
sa pamayanan o ilang minuto ang bawat
tahanan. grupo na ikutin at pag
aralan ang mga
natatanging paninda.
Bumalik sa kanya kanyang
pwesto at pag- usapan ang
naobserbahan ng grupo.
Sagutin ang mga
tanong gamit ang manila
paper at pentel pen.Iulat sa
klase ng lider ng bawat
grupo.
D. Pagtatalakay ng bagong Hatiin ang mga mag-aaral Basahin at pag-aralan ang C.PAGPAPALALIM NG Unang grupo:
konsepto at paglalahad ng sa tatlong pangkat. usapan KAALAMAN Gawain A: Tseklis ng mga
bagong kasanayan #1 Gawain A-Tanungin ang Pangkatang Gawain panuntunan sa pamamahagi
mga mag-aaral kung sino • Ang bawat grupo ay ng dokumento at media file.
ang may tindahan sa mag hahanda ng isang Piliin ang mga panuntunan
kanila, anu-ano ang inyong Tanong: skit/dula-dulaan na sa wastong pamamahagi ng
paninda? naranasan na ba Ano ang napansin sa magpapakita kung paano o dokumento at media file na
nila na bumili sa tindahan usapan? Anong kaugalian anong pamamaraan ang nakasulat sa mga strip ng
sa kanilang pamayanan? ang ipinakikita ng gagamitin sa pagbebenta ng kartolina. Idikit sa manila
Anu-ano ang inyong nagsasalita? natatanging paninda. paper at ipaskil sa pisara.
nabili?Paano kayo Ang mga salitang ito ay Gamiting gabay ang mga Ipaliwanag sa klase ng napiling
pnagsilbihan bilang ang mga nararapat na pamamaraan sa pagbebenta tagapag-ulat sa grupo.
mamimili o kliyente? sagot ng isang batang ng paninda.
Gawain B-Tukuyin kung magalang,matulungin,toto Ikalawang grupo:
alin sa mga negosyo na o,marunong Gawain B: Artista ka na!
nasa larawan ang magpasalamat,magbigay ( LM )
maaaring pagkakitaan sa halaga sa nagawang Maghanda ng SKIT o
pamayanan at sa tahanan? serbisyo. maikling dula na
Anu-ano ang mga Sa simpleng usapan, magpapaliwanag sa mga
serbisyong napansin mo ba na ang wastong panuntunan sa
iniaalok/itinitinda? bawat negosyo ay laging pamamahagi ng dokumento at
Gawain C-Kapanayamin gumagamit ng mga media file
ang miyembro ng grupo salitang may personal
kung anu-ano ang mga touch?Dahil ang mamimili
negosyong ay kailangang masayahan
mapagkakakitaan sa sa produkto o serbisyo.
knilang pamayanan o sa
sariling tahanan.
Ipaulat kung anu-ano ang
mga panindang mayroon
dito.Ano sa palagay ninyo
ang mga mahahalagang
Gawain sa pamamahala ng
isang tindahan ang
marapat tandaan at
isabuhay. Isulat sa manila
paper ang bawat
kasagutan at iulat ng lider
sa klase.
E. Pagtatalakay ng bagong C.PAGPAPAILALIM NG LINANGIN NATIN Ikatlong grupo:
konsepto at paglalahad ng KAALAMAN Magmasid at alamin ang Gawain C:Talakayan
bagong kasanayan #2 Mahahalagang Gawain Sa iba’t ibang sitwasyon: Magkaroon ng maikling
Pamamahala Ng Tindahan Gawain A.Bumuo ng talakayan ang mga mag-aaral
Sa pag-unlad ng tindahan, tatlong pangkat sa
ang sumusunod ay Unang Pangkat-I sulat sa mga sumusunod na
kailangang malaman at manila paper ang tanong:
isabuhay: naranasan sa isang • Anu-anong
1.Maayos at malinis na tindahan/fastfood na panuntunan sa pamamahagi
pananamit restaurant ng dokumento at media file
2.Pamimili ng mga ititinda Ikalawang Pangkat-Isadula ang ipinaliwanag sa maikling
3.Pagsasaayos ng paninda kung paano maipakiita ang dula-dulaan?Bakit ito ang
pagsisilbi sa mga mamimili napili ninyo?
o kliyente sa isang • Bakit kailangang
tindahan/fastfood maliwanagan ang mga
restaurant wastong panuntunan sa
Pangatlong Pangkat-Isulat pamamahagi ng dokumentoat
sa manila paper ang media file?
magagandang katangian
ng isang negosyo at mga
salita na nagging
trademark o identity
Ipahayag sa klase. Talaayin
ang tungkol sa isinadula
isinadula.
F. Paglinang sa Kabihasan DPAGSASANIB Gawain B-Tukuyin kung D.PAGSASANIB
(Tungo sa Formative •May maidadagdag pa ba alin sa mga negosyo na • Ano ang inyong
Assessment) kayong Gawain sa nasa larawan ang natutunan sa dula-dulaang
pamamahala ng tindahan? maaaring pagkakitaan sa ipinakita?Marami bang bumili
Magbigay ng lima at ilagay pamayanan at sa tahanan? sa inyong paninda?Anu-anong
ito sa scroll-up graphic Anu-ano ang mga pamamaraan ang inyong
organizer serbisyong ginamit upang mhikayat ang
iniaalok/itinitinda? mamimili na bumili sa inyong
paninda?Ano sa palagay ninyo
ang mainam gawin sa
halagang inyong kinita sa
pagbebenta?
G. Paglalapat ng aralin sa Gawain C-Kapanayamin
pang-araw-araw na buhay ang miyembro ng grupo
kung anu-ano ang mga
negosyong
mapagkakakitaan sa
kanilang pamayanan o sa
sariling tahanan.
Ipaulat kung anu-ano ang
mga panindang mayroon
dito.Ano sa palagay ninyo
ang mga mahahalagang
Gawain sa pamamahala ng
isang tindahan ang
marapat tandaan at
isabuhay. Isulat sa manila
paper ang bawat
kasagutan ng katulad ng
nasa ibaba at iulat ng lider
sa klase.
H. Paglalahat ng Arallin E.PAGLALAHAT TANDAAN NATIN: E.PAGLALAHAT C.PAGLALAHAT
• Pangkatin ang klase Ang pangunahing • Isa-isahin ang • Ano-ano ang wastong
sa tatlo. Pumili ng isang Gawain ng negosyong pamamaraan sa pagbebenta panuntunan sa pamamahagi
negosyong pagakakitaan nagbibigay serbisyong ng natatanging paninda. ng dokumento at media file?
sa pamayanan at sa maypersonal touch ay ang (Umisip ng nakaaaliw na • Magbigay ng isa sa mga
tahanan.Isadula kung pagbibigay ng pamamaraan sa pag sagot sa panuntunan at ipaliwanag ito
paano maipakiita ang komportable at kasiya klase) sa ibat ibang pamamaraan
pamamahala nito. siyang paglilingkod. • Sumulat ng maikling ( paawit, patula, tumatawa,
• Sumulat ng tatlo Mga halimbawa sanaysay na may pamagat na umiiyak, nag rarap at iba pa)
hanggang limang ngnegosyong maaaring PAgbebenta NG
pangungusap tungkol pagkakitaan sa pamayanan NATATANGING PANINDA.
dito.Ipahayag sa klase ang at tahanan:
mga pangungusap na pagkain,pagawaan ng
nabuo. sirang gamit, parlor/barber
shop, tingiang tindahan,
laundry shop, at iba pa.
I. Pagtataya ng Aralin PAGTATAYA: GAWIN NATIN: V.PAGTATAYA: V.PAGTATAYA:
Ipasagot sa A,Isulat ang T ung tama at 1.Ipasagot sa mag aaral ang
mga mag-aaral ang gawin M ung mali ang isinasaad Lagyan ng tsek ang thumbs up Gawain sa pagtatasa sa LM.
natin A at B na makikita sa sa pangungusap. icon kung sumasang-ayon at
LM pahina__. 1.Ang pagawaan ng sirang thumbs down icon kung hindi
gamit ay negosyong sa ipinahahayaag ng bawat
maaring pagkakitaan sa sitwasyon.
pamayanan o sa tahanan.
2.Lahat ng mamimili ay
dapat komportable at
nasisiyahan sa serbisyo.
3.Maari ring pagkakitaan
sa tahanan ang isang
negosyong patahian.
4. Ang isang negosyo ay
dapat may personal touch.
5. Matulungin, matapat at
mabilis sa serbisyo ang
inaasahan sa mga
empleyadong nasa
negosyong panserbisyo.
B.Paghambingin ang hanay
A at B.Pagtapatin ang
magkatugma .Isulat ang
titik ng tamang sagot.
J. Karagdagang gawain para Magmasid sa inyong pamayanan at itala ang mga •Magmasid sa inyong •Magsulat ng isang maikling
sa takdang-aralin at tindahan o negosyong pagkakakitaan na makikita dito at pamilihan. Kapanayamin ang sanaysay tungkol sa
remediation ang uri ng mga paninda. isang entrepreneur kung kahalagahan na maliwanagan
2. Pumili ng isa sa naitalang tindahan at apanayamin ang paano niya isinasagawa ang ang mga panuntunan sa
namamahala. Itanong at iulat sa klase: pagbebenta ng kanyang mga pamamahagi ng dokumento at
a. Sino ang may ari ng tindahan? natatanging paninda. media file.
b. Ano ang pangunahing paninda?Bakit ito ang iyong
napiling paninda?
c. Paano ipinagbibili ang paninda?
d. Ano ang nagagawa ng tindahan sa kanilang pamilya?
.
V. Mga Tala

VI. Pagninilay Napagtanto ko na magandang matutunan ng mga mag-aaral ang pagnenegosyo dahil makaktulong ito sa pamilya sa panahon ng krisis.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

REMARKS:
_________________________________________________________________________________________________________________________________
_________________________________________________________________________________________________________________________________
_________________________________________________________________________________________________________________________________

Prepared by:

Jenny Rose E. Pabecca


Subject Teacher’s Printed Name &Signature

Date: ________________________ Checked: MRS, JOSEPHINE Z. SADICON


Academic Coordinator

FOR GOD, COMMUNITY, FELLOWMEN

You might also like