Work Period 2 Lesson Exemplar

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 7

LESSON EXEMPLAR IN KINDERGARTEN

Name Manelyn C. Mendoza LEARNING Kindergarten


LESSON AREA
EXEMPLAR TEACHING November 25, 2020 QUARTER 1st Quarter – Week 3
DATE/TIM 9:00-10:30
E

I. Layunin Sa araling ito, ang mag-aaral ay inaasahang:


• Natutukoy ang bilang isa at dalawa.
A. Pamantayang Ang bata ay nagkakaroon ng pag-unawa sa sariling ugali at damdamin.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Ang bata ay nakapagpapamalas ng kakayahang kontrolin ang sariling damdamin at pag-
Pagganap uugali, gumawa ng desisyon at magtagumpay sa kanyang mga gawain.
C. Pinakamahalagang Trace, copy, and write different strokes: scribbling (free hand), straight lines, slanting lines,
Kasanayan sa Pagkatuto combination of straight and slanting lines, curves, combination of straight and curved and zigzag
(MELC)
D. Pagpapaganang NA
Kasanayan
II. NILALAMAN Bilang I at 2
III. KAGAMITAN
PANTURO
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa Gabay MELC Kindergarten 1st Quarter Week 3
ng LLKH-00-6
Guro PIVOT BOW R4QUBE Curriculum Guide: (pp.20-21)
b. Mga Pahina sa Kindergarten ADM Module 1
Kagamitang
Pangmag-aaral
c. Mga Pahina sa
Teksbuk
d. Karagdagang Learning Resources Portal
Kagamitan https: lrmds.deped.gov.ph/k to 12
mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Listahan ng mga Videos ,pictures and activitysheet/worksheet, Module
Kagamitang Panturo
para sa mga Gawain
sa
Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan
IV. PAMAMARAAN Mga Napapanahong Pagpapaalala:
 Isesend ng guro ang mga larawan gamit ang messenger/ group chat.
 Ipaalala ng guro sa mga bata ang mga panuntunan sa paggamit ng voice message.
Patapusin muna ang nagsasalita kung may gustong itanong.
BLOCKS OF TIME ACTIVITIES
A. 1. Isagawa ang pambungad na panalangin.
Introduction Panginoon, maraming salamat po sa araw na ito. Gabayan niyo po kami sa aming pag-
(Panimula) aaral. Amen

2. Isagawa ang pagbati sa pamamagitan ng


Arrival isang awit.
Awit Pagbati:
Himig: Hello! Hello! Hello!
Magandang umaga sa inyo!
Ako’y natutuwa- Kayo’y naririto
Tra-la-la-la-la-la-la-la-la (4x)
Meeting
Time 1 4. Isagawa ang pagsasabi ng araw at petsa
Tanong: Mga bata, anong araw ngayon?

Sabihin: Ngayon ay araw ng_______, ika ___ ng _______ taong____


(maaari itong ulitin muli kasabay ng mga bata lamang)

5. Isagawa ang pagsasabi ng Panahon

Mga bata, tumingin kayo sa labas. Anong uri ng panahon mayroon tayo ngayon?

6. Isagawa ang pag-awit at pagbilang ng mga batang pumasok.

1. Maligayang Pagdating sa klase ng Kindergarten.


Tanong: Sino sa inyo ang ngayon lamang pumasok sa paaralan? Excited ba kayong
pumasok ngayon?

2. Sa Kabila ng ating nararanasang pandemya, kailangan natin ituloy ang ating pag-aaral.
Wala man tayo sa loob ng paaralan, ituring din ninyo na silid aralan ito. Sa paaralan marami
tayong ginagawa. Kaya marami rin tayong gagawin dito. Handa na ba kayo?

3. Balik Aral:
Tingnan ang mga larawan. Anu-ano ang ibat ibang uri ng emosyon o damdamin?

Mga Tanong:

1. Sa paanong paraan mo naipapahayag ang iyong nararamdaman?


2. Ano ang nagpapasaya sa iyo?
3. Ano ang nakapagpapalungkot sa iyo?
4. Ano ang dahilan kung bakit minsan ikaw ay nagagalit?
5. Ano ang kinakatakutan mo? Sino ang pinagsasabihan mo sa tuwing ikaw ay natatakot?

4.Pagganyak: (Pangungunahan ng guro)

” Tatlong Bibe”

Ano ang pamagat ng awit?


- Ilan lahat ang bibe?
- Ilarawan ang una at ikalawang bibe.
- Mayroon ba kayong alagang bibe?
- May bibe ba dito sa ating lugar?

5. Paglalahad:

Pagpapakita ng iba”t ibang gamit sa loob ng tahanan na may bilang isa (1) at
dalawa (2)

1 upuan

2 mesa

Anu- anong mga bagay o gamit sa tahanan ang inyong nakita?


- Bakit kailangan natin ingatan ang mga gamit sa loob na ating tahanan?
- Ilan ang bilang ng upuan? mesa ?
- Kumuha ng mga bagay na may bilang isa at dalawa sa loob ng inyong bahay at
ipakita ito. ( larawan ng bata na may hawak ng bagay na may bilang 1 at dalawa.)

WORK
PERIOD Pagsasanay #1
2

Pagsasanay #2
Sabihin: Pagpapakita ng mga larawan na na may bilang isa at dalawa.

B.Development
(Pagpapaunlad)

- Anu- anong mga larawan ang inyong nakita?


- Ilan ang bilang ng mangga?saging?lapis?ibon?
- Ipabasa sa mga bata ang mga larawan.
( Ang mangga ay isa.)
( Ang lapis ay dalawa.)

C.Engagement Gawain #1
(Pagpapalihan)

Gawain#2
NOTE:
Pagkatapos ng oras na inilaan, muling papasok sa group chat ang mga bata. Pipili ang guro
ng ilang mag-aaral na magpapakita ng kanilang output. ( sasabihin ng bata ang kanyang
sagot sa pamamagitan ng voice message)
Maari itong mabigyan ng puntos gamit ang sumusunod:

Gawain Beginning Developing Consistent Puna


1
2
3
4
5
6

Pagtalakay ng guro sa kanilang ginawa.


1. Tanong ng Guro: Mga bata, anong naramdaman ninyo sa inyong ginawa?
2. Pagtalakay ng bawat bata sa kanilang ginawa kaagapay ang magulang.
Meeting Time 2 NOTE: Isasagawa pagkatapos ng bawat Gawain

D. Assimilation  Sa tulong ng guro, maaring buuin ang balangkas na kaisipan na magbibigay ng daan
(Paglalapat na pagsamahin ang bago at dating kaalaman

Paglalahat sa Aralin

.
Karagdagang Gawain

Takdang Aralin:

Sumulat ng bilang isa (1) at (2) sa papel.

Magsusulat ang mga bata sa kanilang kwaderno, journal o portfolio ng kanilang


nararamdaman o realisasyon gamit ang mga sumusunod na prompts below:
Nauunawaan ko na __________________
V. Pagninilay Nabatid ko na ________________________
Note: (Maaaring gabayan/tulungan ng magulang/tagapag-alaga kung hindi pa kaya ng
batang gawin ito nang mag-isa.)

DISMISSAL ROUTINE
1. Isagawa ang Pangwakas na Panalangin
(pangungunahan ng batang lider)
Panginoon, maraming salamat po sa iyong paggabay sa aming pag-aaral sa araw na ito.
Ingatan Mo po kami sa aming pag-uwi. Amen

Meeting Time 3 Guro: Paalam mga bata


Bata: Paalam Teacher ______________
Paalam mga kaklase. Magkita tayo bukas.

3. Ibigay ang mga Paalaala bago magpaalam


a. Manatiling nasa loob lang ng tahanan
b. Ugaliing maghugas lagi ng kamay
c. panatilihin ang social distancing.

Inihanda ni:

MANELYN C. MENDOZA
Guro sa Kindergarten

Binigyang pansin ni :
DELIA D. UNIDA
Dalubguro

You might also like