Lesson Plan Filipino 4
Lesson Plan Filipino 4
Lesson Plan Filipino 4
GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG PST Ruffa Mae B. Lanzaderas Learning Area: Filipino
Petsa /Oras Marso 26, 2022 – 9:00-10:00 AM Quarter: Ikatlo
I.LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan,
karanasan, at damdamin.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagbibigay ng panuto, naisasakilos ang katangian ng mga tauhan sa napakinggang kwento.
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa K to 12 Most Essential Learning Competencies, Ika-apat na Baitang sa Filipino_Ikatlong Markahan
Pagtuturo Modyul 4, Pahina 214
2. Mga pahina sa Kagamitang Ikatlong Markahan- Modyul 4: Kaibahan ng Pang-uri at Pang-abay, Pahina 1-12
Pang Mag-Aaral
Instructional/Teaching Device
Powerpoint Slides
Interaktibong mga Gawain/Laro
Mga larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –aral sa nakaraang Ang guro ay magbibigay ng pamantayan ng Online Class Rules
Aralin o pasimula sa bagong Ang guro ay magbibbigay ng ilang pahayag na may katumbas na larawan tungkol sa isang
aralin Opinyon at Katotohaan
Pagbasa ng mga mag-aaral ng mga pahayag at pagsabi kung ito ay Opinyon o Katotohanan.
Ang guro ay magbibigay ng hand signal, dalawang thumbs-up para sa Katotohanan at ekis
naman ng dalawang kamay para sa opinion.
Mga Tanong
1. Sino-sino ang mga tauhan sa kuwento?
2. Ilarawan si Tatay Elay.
3. Ano ang nangyari kay Tatay Elay?
4. Ano ang gusto ni Karen paglaki?
5. Ikaw, ano ang gusto mo paglaki?
Dagdag na tanong:
Ano ang aral na iyong nakuha mula sa kwento?
D. Pagtatalakay ng bagong Magbibigay rin ng karagdagang katanungan ang guro batay sa kuwento na may kaugnayan sa
konsepto at paglalahad ng pang-uri at pang-abay.
bagong kasanayan No I
Gawin Natin:
Balikan ang kwentong Tatay Elay. Basahin ang mga salitang nasa ibaba, ito ay mga salitang nakahilig
na makikita sa kwento. Tukuyin ang mga salitang nakahilig kung ito ba ay pang-uri o pang-abay.
napakagandang ngiti
maaliwalas makukulay
masayang dinidiligan
matiyagang inaayos animnapo
E. Pagtatalakay ng bagong Ang guro ay magbibigay ng isang pagsasanay.
konsepto at paglalahad ng
Pag-aralan ang mga sumusunod na pangungusap at pagpansinin ang mga salitang may
bagong kasanayan No. 2.
salungguhit.
F. Paglilinang sa Kabihasan Magbibigay ang guro ng mga pariralang pandiwa, pariralang pang-abay at pariralang pang-uri.
Panuto: Basahin at unawain ng mabuti ang mga parirala. Sabihin ang letrang PPD kung nagsasaad ng
Pariralang Pandiwa, PPA kung Pariralang Pang-abay at PPU naman kung Pariralang Pang-Uri.
J. Karagdagang Gawain Ang guro ay magbibigay ng karagdagang gawain kaugnay sa paksang-aralin upang mas linangin
ang kakayahan at kaalaman ng bata.
Maaring isulat sa papel o kwaderno ang mga kasagutan at i-send lamang sa messenger ng guro.
Panuto:
Gamitin ang mga pariralang pang-abay at pandiwa, pariralang pang-abay at pang-uri sa paglalarawan.
Tandaan na ang iyong pangungusap ay dapat mayroong pito o higit pang salita.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
B. Bilang ng mag-aaral na 4 out of 34 ng bilang ng mag-aaral ang nangangailangan ng remediation para lalong maunawaan ang
nangangailangan ng iba pang aralin para sa pagbuo ng pangungusap
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Ang remediation sa mag-aaral ay nakatulong kung saan 34 o 100% ng mga mag-aaral ay nakatutukoy
Bilang ng mag-aaral na ng kaibahan ng pang-abay at pang-uri at nagagamit ang pariralang pang-abay, pariralang pandiwa at
nakaunawa sa aralin. pariralang pang-uri sa pagbuo ng pangungusap.
Inihanda ni:
Ruffa Mae B. Lanzaderas
Pre Service Teacher