Abdul Abqar
Abdul Abqar | |||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Settat, 10 ga Maris, 1999 (25 shekaru) | ||||||||||||||||||||||
ƙasa | Moroko | ||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||
Harsuna | Moroccan Darija (en) | ||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga baya | ||||||||||||||||||||||
Tsayi | 1.88 m |
Abdelkabir " Abdel " Abqar ( Larabci: عبد الكبير أبقار ; an haife shi a ranar 10 ga watan Maris a shekarar 1999) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Morocco wanda ke taka leda a matsayin ɗan baya na ƙungiyar La Liga Alavés da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Morocco .
Aikin kulob
[gyara sashe | gyara masomin]An haife shi a Settat, Abqar ya shiga ƙungiyar matasan Malaga CF a cikin 2017 daga Mohammed VI Football Academy . [1] Ya yi babban nasa na farko tare da ajiyar tsohon a kan 12 Nuwamba 2017, yana farawa a cikin 1 – 0 Tercera División rashin nasara da CD Huétor Tájar .
Abqar ya fara buga wasansa na farko a ranar 11 ga Satumba 2018, yana farawa a cikin rashin gida 2–1 da UD Almería a gasar Copa del Rey na kakar wasa . Ya kasance farkon bayyanarsa ga babban tawagar, yayin da ya ci gaba da kasancewa a kai a kai tare da B's kuma yana fama da relegation a karshen yakin .
A ranar 22 ga Yuli, 2020, Abqar ya rattaba hannu kan wata ƙungiyar ajiya, Deportivo Alavés B a cikin Segunda División B. [2] Mayu 6 mai zuwa, ya sabunta kwangilarsa har zuwa 2025. [3]
Abqar ya fara bayyana ne tare da manyan 'yan wasan Alavés a ranar 30 ga Nuwamba 2021, yana wasa duka rabin na biyu a wasan da suka doke Unami CP da ci 3-0, kuma na gasar cin kofin kasa. Tabbas an haɓaka shi zuwa ƙungiyar farko don kakar 2022-23, tare da kulob ɗin yanzu a Segunda División, [4] kuma ya zama zaɓi na farko yayin da kulob din ya koma La Liga a farkon ƙoƙari na farko; burinsa na farko na ƙwararru ya faru ne a ranar 29 ga Oktoba 2022, yayin da ya zira kwallon farko a wasan da suka doke Real Oviedo da ci 2-1. [5]
Ayyukan kasa da kasa
[gyara sashe | gyara masomin]A ranar 13 ga Maris 2023, Manajan Walid Regragui ya kira Abqar zuwa cikakken tawagar domin buga wasan sada zumunci da Brazil da Peru . [6] [7]
A ranar 28 ga Disamba 2023, Abqar yana cikin 'yan wasa 27 da koci Walid Regragui ya zaba don wakiltar Maroko a gasar cin kofin Afirka na 2023 . [8] [9]
Ya buga wasansa na farko a ranar 22 ga Maris 2024 a wasan sada zumunci da Angola. [10]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Tres nuevos marroquíes para la Academia" [Three new Moroccans for the Academy] (in Sifaniyanci). Málaga Hoy. 1 August 2017. Retrieved 11 September 2018.
- ↑ "Abqar abandona el Málaga y ficha por el Deportivo Alavés" [Abqar leaves Málaga and signs for Deportivo Alavés] (in Sifaniyanci). La Opinión de Málaga. 22 July 2020. Retrieved 8 August 2020.
- ↑ "El Alavés renueva a Abqar hasta 2025" [Alavés renew Abqar until 2025] (in Sifaniyanci). Noticias de Álava. 6 May 2021. Retrieved 30 June 2023.
- ↑ "Abde y Abqar se integran de maravilla en el Glorioso" [Abde and Abqar are wonderfully integrated at the Glorioso] (in Sifaniyanci). Diario AS. 31 August 2022. Retrieved 30 June 2023.
- ↑ Lekuona, Javier (29 October 2022). "Salva Sevilla diluye el 'efecto Cervera' en Mendizorroza". Diario AS (in Sifaniyanci). Retrieved 2 September 2023.
- ↑ "Regragui unveils his Atlas Lions list for March friendlies". HESPRESS English - Morocco News (in Turanci). 13 March 2023. Retrieved 13 March 2023.
- ↑ Aamari, Oussama. "Walid Regragui Announces Morocco's Squad for March Friendlies". moroccoworldnews (in Turanci). Retrieved 13 March 2023.
- ↑ "Regragui unveils 27 player list for Morocco's participation in CAN 2023". HESPRESS English - Morocco News (in Turanci). 2023-12-28. Retrieved 2023-12-29.
- ↑ "Regragui names 27 provisional players for AFCON". CAF (in Turanci). 2023-12-28. Retrieved 2023-12-29.
- ↑ "Morocco v Angola game report". ESPN. 22 March 2024.