Albert Abicht
Albert Abicht | |||||
---|---|---|---|---|---|
| |||||
Rayuwa | |||||
Haihuwa | Lemnitz (en) , 9 Disamba 1893 | ||||
ƙasa | Jamus | ||||
Mutuwa | Nuremberg, 5 ga Janairu, 1973 | ||||
Karatu | |||||
Harsuna | Jamusanci | ||||
Sana'a | |||||
Sana'a | ɗan siyasa da Manoma | ||||
Wurin aiki | Berlin | ||||
Imani | |||||
Jam'iyar siyasa |
Nazi Party (en) German National People's Party (en) |
Albert Abicht (An haife shi ne a ranar 9 ga watan Disamba 1893 a cikin Lemnitz, Saxe-Weimar-Eisenach - 5 ga Janairu 1973, a Nuremberg ) wani bajamushe ne manomi kuma ɗan siyasa ( ThLB / DNVP, NSDAP ).
Noma
[gyara sashe | gyara masomin]Bayan makarantar firamare, Abicht ya halarci makarantar aikin gona a Triptis daga 1908 zuwa 1910 sannan ya shiga aikin gona. Ya yi aikin soja a lokacin Yaƙin Duniya . Daga 1917, ya yi aiki a matsayin mai karɓar kuɗi a garin Leubsdorf. Daga baya ya koma aikinsa na asali, kuma a cikin 1928 ya yi hayar ƙasa a Oberpöllnitz . Daga 1927, ya kasance shugaban sashen aikin gona a gundumar Gera, Thuringia kuma memba na Babban ɗakin Gona a Weimar. Bugu da kari, ya rike mukamai da dama a cikin harkar noma.
Siyasa
[gyara sashe | gyara masomin]Abicht ya shiga ƙungiyar aikin gona ta Thuringian a cikin 1920 kuma ya ɗan shiga Jam’iyyar Jama’ar Jamusawa daga 1931 zuwa 1932. [1] A 1933 ya shiga Jam’iyyar Nazi . Daga 1924, ya kasance memba na majalisar gundumar Gera, kuma a babban zaɓen watan Yulin 1932 an zaɓe shi ga DNVP a cikin Jamusanci Reichstag, wanda ya yi aiki har zuwa Nuwamba 1933. A majalisar ya wakilci yankin Thuringia.
Daga 1922 zuwa 1928, Abicht ya yi aiki a matsayin magajin gari na garin Leubsdorf . A lokaci guda ya kasance shugaban ƙungiyar haɗin gwiwar yankunan karkara na Gera kuma memba na memba na ranar jama'ar karkara a Weimar, Thuringia.