Best Ogedegbe
Best Ogedegbe | |
---|---|
mutum | |
Bayanai | |
Jinsi | namiji |
Ƙasar asali | Najeriya |
Country for sport (en) | Najeriya |
Shekarun haihuwa | 3 Satumba 1954 |
Wurin haihuwa | Lagos |
Lokacin mutuwa | 28 Satumba 2009 |
Wurin mutuwa | Ibadan |
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa da association football manager (en) |
Matsayin daya buga/kware a ƙungiya | Mai tsaran raga |
Mamba na ƙungiyar wasanni | Shooting Stars SC (en) , Ƙungiyar ƙwallon ƙafar Najeriya da Abiola Babes (en) |
Wasa | ƙwallon ƙafa |
Participant in (en) | 1980 Summer Olympics (en) , 1980 African Cup of Nations (en) da 1982 African Cup of Nations (en) |
Best Ogedegbe (ranar 3 ga watan Satumban 1954 - ranar 28 ga watan Satumban 2009) shi ne mai tsaron ragar ƙwallon ƙafa ta Najeriya.
Sana'a
[gyara sashe | gyara masomin]Ya buga wasa da Shooting Stars FC mafi yawan rayuwarsa, kuma shi ne mai tsaron gida a lokacin da Shooting Stars ta lashe kofin Nahiyar na farko a Najeriya, wato gasar cin kofin nahiyar Afirka a cikin shekarar 1976.
Ayyukan ƙasa da ƙasa
[gyara sashe | gyara masomin]Ogedegbe ya buga wa ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Najeriya wasa (a lokacin da ake kira "Green Eagles") lokacin da suka lashe gasar cin kofin ƙasashen Afirka a shekara ta 1980. Ya kuma wakilci Najeriya a gasar Olympics ta bazara a shekarar 1980 a birnin Moscow.
Aikin koyarwa
[gyara sashe | gyara masomin]Ogedegbe mataimakin koci ne a lokacin kakar 2008 – 09 na Dolphins FC [1] Ya kuma kasance tsohon mataimaki tare da Wikki Tourists da kuma ƙungiyar masu lambar azurfa ta shekarar 2008 Summer Olympics.
Mutuwa
[gyara sashe | gyara masomin]Ya rasu yana da shekaru 55 a Asibitin Kwalejin Jami’ar Ibadan a ranar 28 ga watan Satumban 2009. An yi masa tiyatar ido ne a makon da ya gabata, amma ya shiga suma bayan da aka samu matsala daga aikin. [2]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ Ogedegbe dreams double laurels with Dolphins[permanent dead link]
- ↑ Christian Okpara, Iyabo Lawal (Ibadan) and Olalekan Okusan: Green Eagles goalkeeper, Ogedegbe dies at 55[permanent dead link], The Guardian (Nigeria), 29 September 2009.