Jump to content

Muhammad Badamosi

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Muhammad Badamosi
Rayuwa
Haihuwa Serekunda (en) Fassara, 27 Disamba 1998 (25 shekaru)
ƙasa Gambiya
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
FUS de Rabat (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka

Muhammed Badamosi An haife shi a ranar 27 Disambar 1998, ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Gambiya wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba ga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Serbian Čukarički akan aro daga ƙungiyar Kortrijk ta Belgium da kuma ƙungiyar ƙasa ta Gambia .[1][2]

Farkon aiki

[gyara sashe | gyara masomin]

An haife shi a Bundung, Gambiya, Badamosi ya fara wasansa a kulob ɗin Jolakunda na gida a cikin shekarar 2013. Yayin da yake Jolakunda, ya ja hankalin yawancin ƙungiyoyin GFA League First Division . Duk da cewa har yanzu yana yaro, manyan ƙungiyoyin sun yi marmarin siyan shi saboda suna ganin kyakkyawar makoma a gare shi.[3]

Aikin kulob

[gyara sashe | gyara masomin]

Real de Banjul

[gyara sashe | gyara masomin]

Bayan kakar wasa tare da Jolakunda a cikin Gasar Nawettan, GFA League First Division, Real de Banjul ce ta lashe tseren don sanya hannu kan sabbin ƙwararrun ƙwallon ƙafa a Gambiya. Ya fara Real de Banjul a cikin shekarar 2015 yayin da yake da niyyar zama sabon tauraro a rukunin farko na GFA League . Duk da haka, bai gane mafarkinsa ba saboda dole ne ya yanke aikinsa na Real de Banjul don matsawa zuwa gasar Premier ta Senegal . Ya buga ƙasa da wasanni 15 a Real de Banjul kuma ya zura ƙwallaye biyu kafin ya bar ƙungiyar a shekarar 2016.[4]

Olympique de Ngor

[gyara sashe | gyara masomin]

Bayan shafe ƙasa da cikakken kakar wasa tare da Real de Banjul, Badamosi ya koma kulob ɗin gasar Premier ta Senegal, Olympique de Ngor a kan aro na kakar daga Real de Banjul. Wataƙila bai sami damar samun ragamar raga a baya ba a cikin rukunin farko na GFA League, amma ya yi amfani da lokacinsa a Senegal yayin da ya zama ɗaya daga cikin mafi kyawun ƙwallon ƙafa a ƙwallon ƙafa ta Senegal. A cikin shekararsa ta farko, ya yi rajistar ƙwallaye bakwai a wasanni goma sha uku yayin da ya zama abin da manyan ƙungiyoyi da dama ke zawarcinsa.[5][6]

Sanaar kasashen waje

[gyara sashe | gyara masomin]

Matashi


Babba

  1. "Mohamed Badamosi". Site officiel du Fath Union Sport. Archived from the original on 2019-01-31. Retrieved 2023-03-20.
  2. "Badamosi completes FUS switch". gambiasports.com.
  3. "BADAMOSI GELAND IN BELGIË" (in Holanci). Kortrijk. 28 October 2020. Retrieved 13 October 2021.
  4. "NAPADAČ MOHAMED BADAMOSI POTPISAO UGOVOR SA ČUKARIČKIM" (in Sabiyan). Čukarički. Archived from the original on 18 August 2022. Retrieved 24 August 2022.
  5. "Gambia vs Cameroon. Line ups. 29 January 2022". CAF Online. Archived from the original on 19 January 2022.
  6. "The Gambia name squad for first Nations Cup finals". BBC Sport.