WK 1 Day 4 First Grading Patalastas

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 2

GRADES 1 to 12 School GUITNANGBAYAN ELEM.

SCHOOL Grade Level Five


DAILY LESSON LOG Teacher Celia M. Espinola Learning Areas FILIPINO
12:12:50-GARCIA Quarter Quarter/
1:00-1:50- ROXAS_ wk 1
2:00-2:50-ESTRADA
Teaching Dates and Time
3:10-4:00-MARCOS DAY 4
4:10-5:00 -OSMENA

06-06-2019 - THURSDAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagaganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat Nabibigyang Kahulugan ang Patalastas ( F5EP-Ia-15
kasanayan)

II. NILALAMAN Pagbibigay Kahulugan sa Patalastas


KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Tg/Week 1
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang- LM/Week 1
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Pag-uulit ng Salitang Binaybay
pagsisimula ng bagong aralin 1. Ahensiya 3. Naistranded 5. Kagawaran 8. asoge
2. Gulugod 4. siklo 6. Publiko 9. organisasyon
7. nasuspinde
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano ang paborito mong patalastas sa TV ngayon?
Kaya mo bang makapagbigay ng halimbawa nito at kaya mong gayahin?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Basahin ang isang patalastas at sagutin ang mga tanong tungkol ditto.
bagong aralin
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Sagutin ang mga sumusunod na tanong.
at paglalahad ng bagong kasanayan 1. Anong produkto ang ipinakikita sa patalastas?
#1 2. Sino ang nais hikayatin ng patalastas na ito?
3. Bakit hinihikayat ang mga mamimili na gumamit ng ganitong uri ng produkto?
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto Pangkatang Gawain:
at paglalahad ng bagong kasanayan Magpapakita ang bawat grupo ng likhang patalastas gamit ang likhang pangalan ang kanilang
#2 produkto.
F. Paglinang sa Kabihasan Pag-uulat ng bawat pangkat.
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalaapat ng aralin sa pang-araw- Bilang isang mamimili, paano ka bibili ng isang produkto na nais mong bilhin at gamitin.
araw na buhay
H. Paglalahat ng Arallin Ang patalastas ay karaniwang nababasa, nakikita o babala.
Ito ay maaaring babala o paalala ng isang departamento na nagbebenta ng isang produkto.
I. Pagtataya ng Aralin Ibigay ang kahulugan ng patalastas
J. Karagdagang gawain para sa Takdang- ARALIN
takdang-aralin at remediation Sumulat o gumupit ng isang patalastas na napanood nyo sa isang telebisyon at idikit ito sa inyong
kuwaderno.
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F.
G. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
H. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like