DLL - All Subjects 1 - Q3 - W1 - D2

Download as pdf or txt
Download as pdf or txt
You are on page 1of 8

 

School: DepEdClub.com Grade Level: I


GRADES 1 to 12  Teacher: File created by Ma’am RHODORA S. BERMUDEZ Learning Area: ALL SUBJECTS
DAILY LESSON LOG  Teaching Dates and
Time: OCTOBER 28 – NOVEMBER 1, 2019 (WEEK 1-DAY2) Quarter: 3​RD​ QUARTER

ESP MTB FILIPINO ARALING MATH MAPEH ENGLISH


PANLIPUNAN (Music)
1.Layunin
A. Pamantayang Naipamamalas ang Nakapakikinig at Natutukoy ang mga Ang mag-aaral ay… Solves word problems Demonstrates Oral Language: Listen
Pang-Nilalaman pag-unawa sa nahihinuha ang salitang magkakatugma; naipamamalas ang involving subtraction of understanding of the and Share about oneself
kahalagahan ng pagiging mangyayari ayon sa pag-unawa sa kahalagahan whole numbers basic concepts of timbre and others
masunurin, sinabi o ginawa ng ng pagkilala ng mga including money with Phonological Awareness:
pagpapanatili ng tauhan sa kwento. batayang impormasyon ng minuends up to 99 Recognize that sentences
kaayusan, kapayapaan at Nagagamit ang Ang pisikal na kapaligiran ng without regrouping are made up of words.
kalinisan sa loob ng at Ang mga sa pagtukoy sariling paaralan at ng mga using appropriate Listening Comprehension:
tahanan at paaralan sa tangi at ngalang taong bumubuo dito na problem solving Listen & share about
pambalana. nakakatulong sa paghubog strategy. oneself
ng kakayahan ng bawat K- analyze word Grammar: Recognize,
batang mag-aaral problems involving identify, give examples of
subtraction of whole naming words (people)
numbers by telling what
is/are given.
U- identify what is/are
given in the problem
P/S – show love for
nature
B. Pamantayan sa Naisasabuhay ang MT1OL-IIIa-i-6.2 Nakapagbibigay ng Ang mag-aaral ay… The learner . . . The learner . . . The learner…
Pagganap pagiging masunurin at Participate actively in katugmang salita ng buong pagmamalaking demonstrates distinguishes accurately demonstrates
magalang sa tahanan, class discussions on paboritong bagay. nakapagpapahayag ng understanding of the different sources of understanding of familiar
nakasusunod sa mga familiar topics. pagkilala at pagpapahalaga addition and subtraction sounds heard and be words used to
alituntunin ng paaaralan MT1OL-IIIa-i-1.3 ​Talk sa sariling paaralan of whole numbers up to able to produce a variety communicate personal
at naisasagawa nang about family, friends, 100 including money of timbres experiences, ideas,
may pagpapahalaga ang and school using thoughts, actions, and
karapatang tinatamasa descriptive words. feelings

C. Mga Kasanayan sa EsP1PPP- IIIa – 1 MT1C-IIIa-e-1.3 ​Express Natutukoy kung AP1PAA-IIIa-1 The learner . . . The learner . . . EN1OL-IIIa-b – 1.17
Pagkatuto: Nakapagpapakita ng ideas through phrases, magkakatugma o hindi Nasasabi ang mga is able to apply addition identifies the source of Talk about oneself
Isulat ang code ng iba’t ibang paraan sentences or longer ang isang pares ng salita. batayang impormasyon and subtraction of whole sounds and one’s family
bawat kasanayan ng pagiging masunurin texts using both tungkol sa sariling numbers up to 100 MU1TB-IIIa-1
at magalang invented and paaralan: pangalan nito (at including money in 1.1 wind, wave, swaying
tulad ng: conventional spelling. bakit ipinangalan ang of the trees, animal
MT1F-IIIa-IVi-1.3 paaralan sa taong ito), mathematical problems sounds, sounds
pagsunod nang maluwag Read grade 1 level lokasyon, mga bahagi nito, and real- life situations. produced by machines,
sa dibdib kapag words, phrases, taon ng pagkakatatag at transportation, through
inuutusan sentences, and short ilang taon na ito, at mga M1NS-IIg-32.2 body movements
paragraph/story with pangalan ng gusali o silid visualizes, represents,
proper expression. (at bakit ipinangalan sa and solves routine and
mga taong ito) non-routine problems
involving subtraction of
whole numbers
including money with
minuends up to 99 with
and without regrouping
using appropriate
problem solving
strategies and tools. .

II. Nilalaman
Kagamitang Panturo
A. Sanggunian:
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro pah. 37 K-12 Curriculum Guide in Ref. K-12 Curriculum
Gabay ng Mathematics I p. 12 K-12 Curriculum Guide Guide in English I p. 3
Guro TG.p.2-4 Lesson Guide in Elem. p. 12
Mathematics I pp.
213-216
2. Mga pahina sa
Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang Original File Submitted
Kagamitan and Formatted by DepEd
mula sa portal ng Club Member - visit
learning depedclub.com for more
Code.
B. Iba pang tsart word problems (chart) cut-out of a boy and a girl
Kagamitang flashcard of subtraction picture of a
Panturo facts birthday party
II. Pamamaraan
A. Balik-Aral sa Ayusin ayon sa Ipaawit muli sa klase Ano ang pangalan ng iyong Tell what is asked Gayahin ang iba‘t ibang Can you answer this
nakaraang aralin at/o pagkakasunod-sunod. ang “Ako ay may Lobo” paaralan? in this problem. timbre ng tunog ng mga question correctly?
pagsisimula ng bagong Lagyan ng bilang There are 15 birds hayop o bagay sa Who are you?
aralin. 1-5. on the clothesline. sumusunod na larawan. I am _________.
___Kumain ng mga Anong salita ang Six fly away. How My name is
dahon ang uod. katunog ng salitang many birds are left? _____________.
___Naging paru-paro lobo?
ang uod. ako langit
___Nawala ang uod. pumutok

___Tinukso ng bubuyog
ang uod.
___Humingi ng tawad
ang uod.
B. Paghahabi ng Laro: (Gumamit ng mga Sabihin ngayong araw How many of you have Show picture of a
layunin ngaralin. Iugnay ang Alamat ng cut-out o tunay na ay aalamin natin ang Ipakita ang isang mapa flower garden at home? cake and a balloon.
Pinya sa Munting bagay_ mga salitang (RIZAL). What is your favorite Ask: Children, when
Gamo-gamo. Idikit sa tamang hanay magkakatugma. flower? do you usually have a
ang bawat larawan: cake and balloons?
bulaklak, lapis, babae,
guro, bundok,
simbahan

Ano ang tawag natin sa


bagay na ito?
Ano ba ang nakikita sa
isang mapa?
Mahalaga ba ito?

C. Pag-uugnay ng Narinig mo na ba ang Iparinig ang awit:


mgahalimbawa sa kwento ng munting Ang Inahing Manok
bagong aralin. gamo-gamo? Basahin at (Tono: Leron-Leron)
alamin kung bakit Ang inahing manok
napahamak ang munting kanina’y pumutak Itanong: Ano ang dapat
gamo-gamo. Putak, putak, putak mong malaman tungkol sa
Ako ay nagulat, iyong paaralan?
nang ako’y manaog
Tiningnan ko’ng
pugad
Naroo’y bagong
itlog
Kaykinis ng balat.
D. Pagtalakay ng Ang Munting Ipakita/ipabasa sa mga Ating piliin ang mga (Read and translate Gayahin ang iba‘t ibang Use an enlarged
bagong konsepto at Gamo-gamo bata: salitang magkatugma sa the story problem below timbre ng tunog ng mga picture of a birthday
paglalahad ng Isang araw, magkasama awit. to the children) hayop o bagay sa scene.
bagong kasanayan #1 ang mag-inang nagulat - balat 1. Presentation: sumusunod na larawan: It is Don-don’s
ang paru-paro
Gamo-gamo sa Magbigay ng iba pang Abby bought 12 birthday.
ang mga paru-paro
pamamasyal. Nakakita si halimbawa ng mga Isulat sa pisara ang roses. She gave 9 of He has a birthday
Munting Gamo-gamo ng salitang magkatugma. buong pangalan ng them to her teacher. party.
liwanag na nagmumula paaralan. Tumawag ng How many roses were He counts the candle
sa ilawan. Ibig ni batang babasa dito. left? tilaok ng manok on his cake.
Munting Gamo-gamo na Ano ang pangalan ng iyong Who bought the roses? (Let the children join
lumapit sa ningas ng paaralan? How many roses did she in counting the candles)
ilawan. Mahalaga na malaman buy? Visitor: How old are
ang Rosas
“Huwag kang lalapit sa ninyo rin ang lokasyon o What is asked in the you?
ang mga Rosas kalantog ng pompiyang
ilaw, Anak,” ang sabi ng kinalalagyan ng inyong problem? Don-don: I am six
Inang Gamo-gamo. paaralan. What should you know years old.
“Masusunog ang iyong before you can answer Who’s birthday is it?
mga pakpak.” Pakinggan: the problem? How many candles are
Hindi sumunod si What are given in the tahol ng aso on his cake?
Munting Gamo-gamo. Ang Paaralang problem? How old is Don-don?
“Matatakutin si Inang Elementarya ng CayPombo
ang uod
Gamo-gamo. Hindi ako ay matatagpuan sa
natatakot sa ilaw,” ang Barangay ng CayPombo sa
ang mga uod
sabi ng mayabang na si bayan ng Santa Maria at dagundong ng tambol
Munting Gamo-gamo. Lalawigan ng Bulacan.
Noon din ay lumapit si (Gamitin ang mapa sa
Munting Gamo-gamo sa ang bubuyog pagtuturo ng lokasyon ng
ningas ng ilawan. At paaralan sa mapa ng Santa
nasunog Maria.)

nga ang kanyang mga


ang mga bubuyog
pakpak.

E. Pagtalakay ng Bakit napahamak si Ilan ang uod sa hanay A? Laro : Tambalang . Pagtalakay: 2. Activity : Anu- ano ang mga tunog Call the children
bagong konsepto at Munting Gamo-gamo? sa hanay B? Gawain a. Ano ang pangalan Read the word problems na maaaring nagmumula individually to complete
pagalalahad ng bagong Tulad ka rin ba ni Anong pantukoy ang Umisip ng paborito ng iyong paaralan? and box what is/are sa boses o tinig, this pattern.
kasanayan #2 Munting Gamo-gamo? ginamit sa hanay A? mong bagay b. Anong barangay given . instrumento at How old are you?
Bakit? hanay B? Pagbigayin ng salitang ang nakakasakop dito? There are 25 atis in the kalikasan? Magbigay ng I am ____years old.
Ano kayang katugma nito ang c. Saang lalawigan ito basket. After 2 days, 12 halimbawa. My birthday is on
mahalagang aral ang kapareha mo. kabilang? ______________.
natutuunan ni Munting Halimbawa: atis ripen. How many
Gamo-gamo? Bata 1 : kasoy atis were not ripe?
Bata 2 : baboy What is asked in the
Bata 1: bulaklak problem?___________
Bata 2: anak What are given in the
problem?__________

F. Paglinang sa Isulat ang tamang


Kabihasaan (Tungo sa a. Ano ang katangian ng pantukoy para sa bawat Sumulat at gumuhit ng 3
Formative Assessment) munting gamo-gamo na larawan. bagay na makikita sa
katulad sa katangian ni inyong tahanan sa
Pina? Bakit mo ito kuwaderno.Ilarawan ang
nasabi? tunog na nalilikha nito.
b. Kung ikaw si Pina o ________ibon
ang munting
gamo-gamo, ano ang
iyong gagawin? Bakit?
_______aklat

_______tuta

_______kotse

______
daliri

G. Paglalapat ng aralin Bilugan ang Do this: Ano ang mangyayari sa Call pupils by pairs
sa pang-araw-araw na Pangkatin ang mga tamang sagot. Make 2 paper baskets. ating mundo kung to do this exercise.
buhay mag-aaral sa ____ 1. laging tinutukso ni Ipagaya sa mga bata ang In one basket, put 14 red pare-pareho ang tunog What do the children
pangkat. Tatalakayin nila Bubuyog si Uod kaya si mapa kung saan circles. In other basket, na nalilikha? Bakit? say?
ang sumusunod sa loob Uod ay ( matutuwa, matatagpuan ang lokasyon put 9 blue circles. Complete the
ng limang minuto. maiinis, maliligayahn) ng paaralan. How many red circles sentences.
Ipaalala ang mga 2. Kumain nang are in the basket? How old are you?
tuntunin sa kumain si Uod ng How many blue circles? I am ___ years old.
pangkatang-gawain. berdeng dahon kaya When is your birthday?
Halimbawa: Bigyan ng siya ay ( pumayat, How many more red My birthday is on
pagkakataon ang bawa’t lumiit, tumaba). circles than blue circles ______________.
isa na magsalita. Igalang 3. Pagkatapos are there?
ang opinyon ng iba. mawala ni Uod ng ilang What is asked in the
Mga gabay na tanong: araw, siya ay problem?
a. Minsan ba ay naging ( nagbalik, namatay, What is/are given in the
tulad ka ni Pina o ng naligaw). problem?
munting gamu-gamo? 4. Ng gumanda si Uod,
Kung ang iyong sagot ay si Bubuyog ay (
oo, ipaliwanag mo ito. nagsisigaw, nagalit,
Ganon din naman kung nagsisi).
ang sagot mo ay hindi. 5. Nagbago na si
Bubuyog. Nangako siya
b. Ano ang iyong dahilan na hindi na siya (
kung bakit ito nangyari? magsasalita, kakain,
c. Ano ang iyong manunukso).
natutunan matapos

ang pangyayaring ito?

H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Kailan Saan ka nag-aaral? What is the second step Sa musika, timbre ang What are other things
Mahalaga ang ginagamit an gang? ang Bakit mahalaga na in analyzing a word tawag sa kagandahan at you should tell about
pagsunod sa utos o bilin mga? malaman mo ang lokasyon problem? pagkakaiba ng tunog. yourself?
ng magulang. Ito ay para Tandaan: Ang ang ay ng iyong paaralan? Remember: Ang mga tunog ay Remember:
sa ating kabutihan at ginagamit sa isang Tandaan: The second step in maaaring nagmumula sa Each year a person
kaligtasan. pangngalang pambalana Ang Paaralan Elementarya problem solving is to boses o tinig, celebrates his/her
at ang mga ay ginagamit ng CayPombo ay know: instrumento/bagay at birthday.
sa higit sa isa. matatagpuan sa Barangay What is/are given? kalikasan. A year is added to his age
hal. ang bata - ang ng CayPombo sa bayan ng when he celebrates
mga bata Santa Maria at Lalawigan his/her birthday.
ng Bulacan.
Ito ay matatagpuan
malapit sa simbahan ng
CayPombo. Guyong ang
susunod na barangay na
kalapit nito.
I. Pagtataya ng Aralin Punan ng Ang o Ang Hanapin sa Hanay B Read and solve : Isulat kung boses/tinig, Call each pupil in
Tawaging isa-isa ang mga
Matapos ang mga ang patlang. ang katugma ng mga 1. In the vase, there are instrumento/bagay o front and let him/her tell
bata.
pangkatang-gawain, 1. ______ Mongol ( 5 paboritong bagay sa 10 flowers. kalikasan. about his/her age and
Ipasabi ang kumpletong
tumawag ng ilang lapis) Hanay A. Five flowers have ____1. Kokak kokak birthday.
lokasyon ng kanyang
mag-aaral mula sa mga 2. ______lalaki ( 1 leaves. How many have ____2. Whoosh
paaralan.
pangkat upang ibahagi lalaki) Hanay A Hanay B no leaves? ____3. ssssssss
What is asked?______ ____4. Tik tak
ang kanilang 3. ______saranggola (4 Lobo ● ● bulate What are given?_____ ____5. meeeeeh
napag-usapan. saranggola) Ibon ● ●palaka 2. Mother gave Jam P20
4. ______Narra 1 puno) tsokolate ● ● for his snack. He bought
5. ______paru-paro ( 6 salamat food worth P15.
na paru-paro) Manika ● ●balon
Aklat ● ● pabo
How much money was
left to him?
What is asked?______
What are given?______

J. Karagdagang gawain Sumulat ng mga salitang Sumulat ng salitang Isaulo ang batayang Collect drinking straws Complete and memorize
para sa takdang-aralin may Ad Ed Id Od Ud katugma ng salita sa impormasyon tungkol sa of different colors. this pattern.
at remediation kaliwa: lokasyon ng iyong Bundle them according My birthday is on
Unan paaralan. to color. _________________.
Sitaw 1. How many straws did I an _______years old.
bukid you collect?
2. How many are red?__
3. How many are blue?_
4. How many are
yellow?____
5. Whish straw are
more?___less?_____
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A.Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B.Bilang ng mag-aaral
na ngangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation
C.Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?

You might also like