Lesson Plan For Multigrade Class Grades 3 and 4 Quarter
Lesson Plan For Multigrade Class Grades 3 and 4 Quarter
Lesson Plan For Multigrade Class Grades 3 and 4 Quarter
Pamantayan sa Pagganap Naipakikita ang natatanging kakayahan sa iba’t ibang Naisasagawa nang may mapanuring pag-iisip ang tamang pamamaraan/
The learner pamamaraan nang may tiwala, katapatan at katatagan ng loob pamantayan sa pagtuklas ng katotohanan.
Mga Kasanayan sa Makatutukoy ng mga damdamin na nagpapamalas ng katatagan Makapagsusuri ng katotohanan bago gumawa ng anumang hakbangin:
Pagkatuto ng kalooban 1. pagsangguni sa taong kinauukulan
EsP3PKP- Ic – 16 EsP4PKP- Ic-d – 24
Unang Araw
Layunin ng Aralin Nakatutukoy ng mga damdamin na nagpapamalas ng katatagan Nakapagsusuri ng katotohanan bago gumawa ng anumang hakbangin o
ng kalooban pagsangguni sa taong kinauukulan
Paksang Aralin Pagpapamalas ng Katatagan sa Kalooban Pagsusuri ng Katotohanan Bago Gumawa ng Anumang Hakbang
Kagamitang Panturo BOW, CG, TG, LM, mga larawan BOW, CG, TG, LM, mga larawan
Pamamaraan Grouping Structures (tick boxes):
GW DT
Ipagawa ang Apendiks 4 – Arw 1-Baitang 3 Pagsusuri kung paano ipinakita ni Willy na siya ay isang batang
mapagtiis.
Pagbabahagi ng mga bata ng karanasan na kanilang tiniis bilang mag-
aaral.
IL/A IL/A
Gumawa ng Graphic Organizer base sa sitwasyon. Tingnan ang Apendiks 6 – Araw 1 – Baitang 4
Tingnan ang Apendiks 5 – Araw 1-Baitang 3
A A
Mga Tala
Pagninilay Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya ________
________ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawaing remediation
Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawaing __________
remediation __________ Nakakatulong ba ang remedia?Bilang mag aaral na nakakaunawa sa aralin
Nakakatulong ba ang remedia?Bilang mag aaral na __________
nakakaunawa sa aralin __________ Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation. __________
Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation. Alin sa mga stratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos?Paano ito
__________ nakatulong? __________
Alin sa mga stratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Anong suliranin ang aking nararanasan sulusyon sa tulong ang aking
Paano ito nakatulong? __________ punong guro at supervisor? __________
Anong suliranin ang aking nararanasan sulusyon sa tulong ang Anong gagamiting pangturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa
aking punong guro at supervisor? __________ mga kapwa ko guro.
Anong gagamiting pangturo ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro.
Ikalawang Araw
Layunin ng Aralin Napapahalagahan at naisasagawa ang mga damdamin na Naisasagawa at naisasapuso ang pagsusuri ng katotohanan bago gumawa
nagpapamalas ng katatagan ng anumang hakbangin o pagsangguni sa taong kinauukulan
Paksang Aralin Pagpapamalas ng Katatagan sa Kalooban Pagsusuri ng Katotohanan Bago Gumawa ng Anumang Hakbang
Kagamitang Panturo BOW, CG, TG, LM, mga larawan BOW, CG, TG, LM, mga larawan
Pamamaraan Grouping Structures (tick boxes):
DT GW
Pagtatalakay tungkol sa nilalaman ng komik strip at pagsagot Tingnan ang Apendiks 8 – Araw 2-Baitang 4
sa mga katanungan
Apendiks 7-Araw 2-Baitang 3
GW DT
Tingnan ang Apendiks 9 – Araw 2 – Baitang 3 Pagtatalakay kung paano maisasagawa ang pagkamatiisin at maisasapuso
ito.
IL/A IL
Apendiks 10 – Araw 2-Baitang 3 Apendiks 11 – Araw 2-Baitang 4
A A
Mga Tala
Pagninilay Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya ________
________ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawaing remediation
Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawaing __________
Nakakatulong ba ang remedia?Bilang mag aaral na nakakaunawa sa aralin
remediation __________ __________
Nakakatulong ba ang remedia?Bilang mag aaral na Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation. __________
nakakaunawa sa aralin __________ Alin sa mga stratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos?Paano ito
Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation. nakatulong? __________
__________ Anong suliranin ang aking nararanasan sulusyon sa tulong ang aking
Alin sa mga stratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? punong guro at supervisor? __________
Paano ito nakatulong? __________ Anong gagamiting pangturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa
Anong suliranin ang aking nararanasan sulusyon sa tulong ang mga kapwa ko guro.
aking punong guro at supervisor? __________
Anong gagamiting pangturo ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro.
Ikatlong Araw
Layunin ng Aralin Naisasagawa ang mga gawain at nasasagot ang mga Naisasagawa ang mga gawain at nasasagot ang mga katanungan na
katanungan na inihanda para sa lingguhang pagsusulit inihanda para sa lingguhang pagsusulit
Paksang Aralin Lingguhang Pagsusulit Lingguhang Pagsusulit
Kagamitang Panturo BOW for Multigrade Teaching-Edukasyon sa BOW for Multigrade Teaching-Edukasyon sa Pagpapakatao for
Pagpapakatao for Grade III-IV, 2016 Grade III-IV, 2016
ESP 3 (Kagamitan ng Guro) p. __________ ESP 3 (Kagamitan ng Guro) p. __________
ESP 3 (Kagamitan ng Mag-aaral) p. ____________ ESP 3 (Kagamitan ng Mag-aaral) p. ____________
ESP 4(Kagamitan ng Guro) p. __________ ESP 4(Kagamitan ng Guro) p. __________
ESP 4 (Kagamitan ng Mag-aaral) p. ____________ ESP 4 (Kagamitan ng Mag-aaral) p. ____________
Pamamaraan Grouping Structures (tick boxes):
A A
Apendiks 12-Araw 3-Baitang 3 Apendiks 13-Araw 3-Baitang 4
Mga Tala
Pagninilay Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya ________
________ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawaing remediation
Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawaing __________
remediation __________ Nakakatulong ba ang remedia?Bilang mag aaral na nakakaunawa sa aralin
Nakakatulong ba ang remedia?Bilang mag aaral na __________
nakakaunawa sa aralin __________ Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation. __________
Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation. Alin sa mga stratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos?Paano ito
__________ nakatulong? __________
Alin sa mga stratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Anong suliranin ang aking nararanasan sulusyon sa tulong ang aking
Paano ito nakatulong? __________ punong guro at supervisor? __________
Anong suliranin ang aking nararanasan sulusyon sa tulong ang Anong gagamiting pangturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa
aking punong guro at supervisor? __________ mga kapwa ko guro.
Anong gagamiting pangturo ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro.
Pangkat II –
Sulatan ang bawat
talulot na dapat
taglayin ng isang
batang matiisin
nasaktan.
Pangkat III
Sulatan ang ang Wheel
may kaugnayan sa
katatagan
ng loob.
Nais mong bumili ng usong laruan dahil lahat ng kaibigan mo ay mayroon nito
subalit kulang ang pera mo. Ano ang gagawin mo?
Maaring Gawin
Desisyon
Isang tagpo sa paaralan ang nagaganap hinggil sa pag-uusap nina Tom at Juan
tungkol sa kanilang kamag-aral na si Allan. Suriin ang kanilang palitan ng mga
salita.
Apendiks 8 – Araw 2- Baitang 4
matiyaga
tamad
masipag
Katatagan ng
loob matatag
paligsahan.
gutom na siya.
1. Ano kaya ang damdamin ni Rica bago at pagkatapos niyang sinabi ang tunay
na pangyayari?
________________________________________________________________
________________________________________________________________
________________________________________________________________
________________________________________________________________
________________________________________________________________
________________________________________________________________
6. Hindi makapag-isa.
7. Nakita ang kabuuang pangyayari kaya ikinuwento sa pulis.
B.
iyong sagot.
1. Nananatiling
nakatayo at hinihintay
ang hudyat para
lumakad na papunta sa
silid-aralan.
2. Nakapaghihintay na
maluto ang pagkain
kahit gutom na.
3. Pinagtitiisan kung
ano lamang kagamitan
ang mayroon sa bahay.
4. Pinaghihirapang
dalhin ang lahat ng
gamit ko sa paaralan.
5. Patuloy ang
ginagawang pagtulong
a kamag-aral na hindi
marunong bumasa.
A B