MUSIC Aralin 4

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 2

Schools Division Office

City of Mandaluyong
ADDITION HILLS INTEGRATED SCHOOL
Lesson Plan in Music
Lunes (January 14, 2019)

I. Layunin

 Demonstrates understanding of musical phrases, and


A. Pamantayang Nilalaman the uses and meaning of musical terms in form.

 Perform similar and contrasting musical phrases.


B. Pamantayan sa Pagganap
 Identifies aurally and visually the introduction and coda
C. Pamantayan sa Pagkatuto (ending) of a musical piece MU4FOIIIa-1

 Nakikilala ang kaibahan ng vocal at instrumental na


D. Tukoy ng mga Layunin tunog
 Natutukoy ang uri ng boses ng mang-aawit
 Natutukoy ang instrmentong ginamit sa awitin
Yunit III: Form, Timbre, at Dynamics
II. Paksang Aralin Aralin 4: Ang Iba’t Ibang Tunog

III. Mga Kagamitan sa Pagkatuto

1. Teacher’s Guide pages TG in Music pp.104-108

2. Learner’s Materials pages LM in Music pp.78-81

3. Textbook pages pp.78-81

4. Materials Manila paper, marker, speaker

IV. Pamamaraan
 Awitin ang “Atin Cu Pung Singsing” kasabay ng
A. Balik-Aral pagpalakpak sa rhythm ng awit.
 Iparinig ang awiting “Little Band”
B. Pagganyak  Itanong ang :
- Ano ang napansin ninyo habanng inaawit ang
bahaging pambabae ng “Little Band?”
- Ang panglalaki? Habang sabay nilang kinakanta?
 Pagpaparinig ng awitin ng iba’t ibang mang-aawit.
C. Pagtalakay sa Aralin - Le Salonga, Martin Nievera, Ryan Cayabyab, One
Direction, Piita Corales, Loboc Children’s Choir.
- Anong tunog ang narinig ninyo?(tunog ng
instrument)
- Ano-anong instrumento o tunog ang inyong
narinig?
 Tukuyin ang tunog ng mga instrumento.
 Pagtalakay sa antas ng timbre at tinig ng mga mag-
aawit.
- Tinig na pailong
- Paos magaralgal mahina
- Bahaw matagingting buo
- Matinis malambing maugong
- Mataas basag mababa
 Paano makikilala ang kaibahan ng tunog ng mga
D. Paglalahat instrument at tinig ng mga taong kumakanta?
 Pakinggan ang mga tugtugin. Pumalakpak ng tatlong
E. Paglalapat beses kapag ito ay tunog ng instrument at ikampay
palipad ang kamay kapag ito ay tinig ng tao.
- Parada sa kalye
- Mga batang kumakanta ng “Happy Birthday”
- Sarah Geronimo
- Konsiyerto ng Philharmonic Orchestra
- Loboc Childre’s Choir

F. Pagtataya Panuto: Pakinggan ang mga tugtog ng iba’t ibang mang-aawit.


Isulat ang S kung solo, D kung duet,, at G kung grupo.

______ 1. Duet ng Mabuhay Singers


______ 2. Sabayang awit ng Madrigal Singers
______ 3. Ifugao Hudhud Chant
______ 4. Darangen “Odiyat Kambayok” ni Erlinda
______ 5. Pasyo

G. Takdang-aralin Gumupit ng isang larawan ng paborito mong mang-aawit at


isang larawan ng paborito mong instrument, idikit ang mga ito
sa short bond paper.
V. Reflection
____________100% ng mga bata ay nakuha ang mga layunin.
____________90% ng mga bata ay nakuha ang mga layunin.
____________80% ng mga bata ay nakuha ang mga layunin.
____________70% ng mga bata ay nakuha ang mga layunin.
___________60& ng mga bata ay nakuha ang mga layunin.

Percentage of Mastery %

ACL – Above Criterion Level (4 -5)


BCL – Below Criterion Level ( 0-3)

Section Total Number of Pupils Pupils Present Score


Adventure 5- 4- 3- 2- 1- 0-
r
Explorer 5- 4- 3- 2- 1- 0-
Redeemer 5- 4- 3- 2- 1- 0-
Innovator 5- 4- 3- 2- 1- 0-
Inventor 5- 4- 3- 2- 1- 0-

You might also like