Filipino DLL 2024

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 8

Daily Paaralan BALUNTO ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas THREE

Lesson
Guro JENNY BETH E. VALERA Asignatura FILIPINO
Log IKATLONG
Petsa/Oras MAY 07, 2024/ 9:00-9:50 (MARTES) Markahan MARKAHAN

Iniwasto ni:
REYNALDO A. PENIONES
Master Teacher I
I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay inaasahang maisagawa ang mapanuring
( Content Standards) pagbasa upang mapalawak ang talasalitaan.
B.Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay inaasahang mababasa ang usapan, tula,
(Performance Standards) talata, kuwento nang may tamang bilis, diin, tono, antala at
ekspresyon.
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto
Most Essential Learning  Napag-uugnay ang sanhi at bunga ng mga pangyayari sa
Competencies (MELCs) / binasang
Objectives ( Write the LC code for talata at teksto. (F3PB -IIIh -6.2)
each)

II.NILALAMAN (Content) Pag-uugnay ng Sanhi at Bunga ng mga pangyayari sa binasang


talata at teksto.
III. KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro Filipino CG- Baitang 3, MELCs
(Teacher’s Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag- Filipino SLM- Quarter 3
aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resource
B.Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, PowerPoint Presentation
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin Pagbalik-aralan ang leksyong tinalakay kahapon tungkol sa
at/o pagsisimula ng aralin (Review Tambalang Salita.
Previous Lessons)  Alamin ang kahulugan ng mga tambalang salita na
ginamit sa pangungusap. Piliin ang titik ng tamang sagot sa
loob ng kahon.

A. tamad C. mahinang magsalita


B. walang awa D. maganda ang boses

1. Kailangan niya ng mikropono sapagkat siya’y boses - ipis.


2. Ang taong iyan ay walang - puso sa kanyang kapwa.
3. Ahas - tulog ang taong iyan kaya’t walang gustong
tumanggap sa kanya sa trabaho.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Basahin ang teksto.
(Establishing purpose for the
Lesson) Ugaliing Mag-ipon ng Pera
Si Loura ay palaging nag-iipon
ng pera sa kanyang alkansiya
kaya naman ay nakabili siya ng
kanyang paboritong manyika.

Tanungin ang mga bata:


1. Sino ang pinag-uusapan sa teksto?
2. Bakit siya nakabili ng paborito niyang laruan?
3. Ano ang bunga o epekto ng kaniyang pag-iipon ng pera?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ilahad ang bagong paksa na tatalakayin.
sa bagong aralin (Presenting
examples /instances of the new Ang sanhi ay ang dahilan ng pangyayari.
lessons) Ang bunga naman ay ang resulta o epekto ng nasabing pangyayari.
May mga salitang ginagamit na nagpapakita ng ugnayang sanhi at
bunga. Ang halimbawa nito ay kaya, dahil sa, kung, at kasi.
Halimbawa:
1. Sumakit ang kanyang ngipin (bunga)
dahil kumain siya ng maraming kendi. (sanhi o dahilan)
2. Nag-aral siyang mabuti (sanhi)
kaya nakatapos siya ng pag-aaral at nakapagtrabaho. (bunga)

D. Pagtatalakay ng bagong Piliin sa mga larawan ang dahilan ng bawat pangyayari na nasa
konsepto at paglalahad ng bagong pangungusap.
kasanayan #1 (Discussing new
concepts and practicing new skills 1. Bumaha at gumuho ang lupa noong may malakas na ulan.
#1. 2. Kumain ang bata ng malamig na sorbetes.
3. Nahulog siya sa puno.
4. Nakapagtapos siya ng pag-aaral at nagkaroon ng karangalan.
5. Natuwa ang kanyang guro na si Gng. Lara Santos.

E. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan #2 (Discussing new
concepts & practicing new slills #2)

F. Paglinang sa Kabihasaan Hatiin ang klase at ipagawa ang pangkatang Gawain.


(Tungo sa Formative Assesment 3)
Developing Mastery (Leads to Pangkat I
Formative Assesment 3) Panuto: Iguhit ang naging bunga ng nasa larawan.
Pangkat II
Panuto: Buoin ang puzzle at ibigay ang maaaring naging sanhi ng
pangyayari

Pangkat III
Panuto: Pag-aralan ang bawat larawan. Gumuhit ng linya upang
itapat ang larawan ng sanhi sa hanay A at sa larawan ng naging
bunga sa hanay B.

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-


araw na buhay (Finding Practical Anong katangian/ magandang pag-uugali ang inyong nakuha sa
Applications of concepts and skills in tekstong “Ugaliing Mag-ipon ng Pera”
daily living)
H. Paglalahat ng Aralin (Making
Generalizations & Abstractions
about the lessons)

Batay sa iyong napag-aralan, kaya mo bang kumpletuhin ang


mga pangungusap na ito?
Ang ___________ ay ang dahilan ng pangyayari.
Ang ___________ ay ang resulta o epekto ng pangyayari.
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating
Learning) Panuto: Pag-ugnayin ang Sanhi at Bunga. Piliin ang iyong sagot
sa kahon. Isulat ang letra ng sagot sa patlang.
A. kaya hindi siya pumasok sa paaralan.
B. kasi kaarawan niya.
C. kaya tuwang-tuwa si Ginang Navarro.
D. dahil mababa ang iskor ni Katie
E. kaya nagalit ang kanyang guro.
1. Maraming natanggap na regalo c Lauren ________
2. Si Leah ay nakipag-away sa kanyang kaklase ________
3. Mabait na bata c Edcent _____
4. Galit si Nanay_________
5. Mataas ang lagnat ni Carlo ________
J. Karagdagang gawain para
satakdang-aralin at remediation Gumuhit ng dalawang larawan na nagpapakita ng Sanhi at Bunga.
(Additional activities for Lagyan ito ng pangungusap.
application or remediation)
VI. PAGNINILAY (Reflection)
A.Bilangng mag-aaral
nanakakuhang 80% sa pagtataya
B. Blgng mag aaral
nanangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpatuloy sa remediation?
E.Alin sa mga istrateheyang
patuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa tulong
ng aking punongguro at superbisor?
G.Anong kagamitan ng panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:
JENNY BETH E. VALERA
Teacher 1
PANGKAT
Panuto: Iguhit ang naging bunga ng nasa
larawan.
PANGKAT 3
Panuto: Pag-aralan ang bawat larawan. Gumuhit ng linya upang
itapat ang larawan ng sanhi sa hanay A at sa larawan ng naging
bunga sa hanay B.
PANGKAT
2 22 222
Panuto: Panuto: Buoin ang puzzle at ibigay ang
maaaring naging sanhi ng pangyayari

You might also like