0% found this document useful (0 votes)
58 views15 pages

G1-Q3-LE-WEEK 3-R&L

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1/ 15

PILOT IMPLEMENTATION OF THE MATATAG K TO 10 CURRICULUM

MATATAG Paaralan Baitang/Alap


Kurikulum Pangalan ng Guro Grade 1 Files Asignatura Reading and Literacy
Lingguhang Aralin Petsa at Oras ng Enero 6-10, 2024 Markahan Kwarter 3/ Ikatlong Linggo
Pagtuturo

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
Enero 06, 2024 Enero 07, 2024 Enero 08, 2024 Enero 09, 2024 Enero 10, 2024
I. NILALAMAN, MGA PAMANTAYAN, AT MGA KASANAYANG PAMPAGKATUTO NG KURIKULUM
The learners demonstrate ongoing development in decoding high frequency words and content-specific vocabulary; understand
A. Pamantayang and create simple sentences in getting and expressing meaning about one’s community and content-specific topics (narrative
Pangnilalaman and informational).

The learners use their ongoing development in automatically recognizing sight words; decode high frequency words and content-
B. Pamantayan sa specific vocabulary and use them to express ideas; read sentences and narrate personal experience with one’s community and
Pagganap content-specific topics.

C. Mga Kasanayang RL1PWS-III-3 RL1PWS-III-5. RL1PWS-III-3 RL1PWS-III-5 CATCH UP FRIDAY


Pampagkatuto Isolate sounds Sound out words Isolate sounds Sound out words
(consonants and accurately. (consonants and accurately.
vowels) in a word vowels) in a word
(beginning and/or RL1VWK-III-1 (beginning and/or RL1VWK-III-1
ending). Use vocabulary ending). Use vocabulary
referring to self, family, referring to self, family,
RL1PWS-III- 4 school, community, and RL1PWS-III-4 school, community, and
Substitute individual environment. Substitute individual environment.
sounds in simple words sounds in simple words
to make new words. RL1VWK-III-3 to make new words. RL1VWK-III-3
Read high-frequency Read high-frequency
RL1PWS-III- 5 words accurately for RL1PWS-III-5 words accurately for
Sound out words meaning. Sound out words meaning.
accurately. a. Infer the accurately.
character's feelings RL1CAT-III-2
RL1VWK-III-1 and traits. RL1VWK-III-1 Comprehend stories.
Use vocabulary b. Predict possible Use vocabulary c. Infer the character's
referring to self, family, ending. referring to self, family, feelings and traits.
school, community, and c. Identify cause and school, community, and d. Predict possible
environment. effect of events. environment. ending.
d. Relate story events f. Identify cause and
RL1VWK-III-2 to one’s RL1VWK-III-2 effect of events.
PILOT IMPLEMENTATION OF THE MATATAG K TO 10 CURRICULUM

Identify words with experience. Identify words with e. Relate story events to
different functions different functions one’s experience.
(naming and describing (naming and describing
words). words). RL1CCT-III-1
a. words that label b. words that describe Narrate one’s personal
persons, places, things, persons, places, things, experiences.
animals, actions, animals, actions, c. community
situations, ideas, and situations, ideas, and
emotions emotions RL1CCT-III-3
Express ideas about:
RL1VWK-III-3 RL1VWK-III-3 Read c. community
Read high-frequency high-frequency words
words accurately for accurately for meaning. RL1CCT-III-4
meaning. Respond creatively to
RL1CAT-III-2 texts (myths,
RL1CAT-III-2 Comprehend stories. legends, fables, and
Comprehend stories. a. Note important narrative poems).
a. Note important details in stories
details in stories (character, setting, and
character, setting, events).
and events). b. Sequence events in
b. Sequence events in stories.
stories.

RL1VWK-III-3
Read sentences with
appropriate speed,
accuracy, and
expression.
D. Mga Layunin At the end of the lesson, At the end of the lesson, At the end of the lesson, At the end of the lesson,
the learners can: the learners can: the learners can: the learners can:
a. Identify words that a. Recognize a. Recognize a. Recognize
function as naming vocabulary vocabulary vocabulary
words in the text. referring to referring to referring to
b. Recognize community community community
vocabulary b. Note important b. Note the character b. Note the character
referring to details from the traits of the main traits of the main
community story character character
c. Note important c. Infer character c. Identify words that c. Narrate own
details of the traits can describe experiences
PILOT IMPLEMENTATION OF THE MATATAG K TO 10 CURRICULUM

characters in the d. Match cause and people, animals, related to the


story. effect statements places and things community

II. NILALAMAN/PAKSA
III. MGA KAGAMITANG PANTURO AT PAMPAGKATUTO
A. Sanggunian Udayashee, A. Udayashee, A.
Anan, R. Anand Anan, R. Anand Sparrow’s Nest/गौरैया Sparrow’s Nest/गौरैया
Calado, D. (2024) Calado, D.(2024) Anand का घ ोंसला का घ ोंसला
Anand (translation for (translation for Calado, D. (2024). Ang Calado, D. (2024). Ang
storyweaver.org) storyweaver.org) Pugad ng Maya Pugad ng Maya
Anand Anand (translation for (translation for
storyweaver.org) storyweaver.org)
B. Iba pang tsart, pangkulay, lapis, tsart, pangkulay, lapis, tsart, pangkulay, lapis, tsart, pangkulay, lapis,
Kagamitan mga larawan mga larawan mga larawan mga larawan
IV. MGA PAMARAANG PANTURO AT PAMPAGKATUTO
Bago Ituro ang Aralin
Panimulang Gawain Engage the learners Engage the learners Engage the learners Engage the learners
with the concept of the with the concept of the with the concept of the with the concept of the
text which is about to text which is about to be text which is about to text which is about to
be read. read. be read. be read.

Say: Say: Say: Say:

Paano napapanatili ang Gaano kahalaga ang Ano-ano ang mga Naranasan mo na ba na
kaayusan sa ginagawa ni Anand para paraan upang mag-alaga ng mga
komunidad? sa komunidad? makatulong tayo sa hayop sa pamayanan?
Sino ang mga taong Ano ang mangyayari pamayanan? Ano-ano ang mga dapat
tumutulong sa kung titigil si Anand sa Ang pangangalaga ba tandaan sa paghawak o
komunidad? kanyang ginagawa? sa mga hayop ay pag-aalaga ng hayop?
Ano ang mga paraan Ang bawat kasapi ng pakikiisa sa Sa ating pamayanan,
kung paano pamayanan lalo na ang pangangalaga sa mahalaga na
nakakatulong ang mga mga katulong sa pamayanan? napapangalagaan din
tao upang mapanatiling pamayanan ay may Ang lahat ng bahagi ng ang mga hayop upang
malinis ang ating mabigat na tungkulin at pamayanan, tao man o hindi sila makasakit o
komunidad? Sino-sino papel sa pagpapaunlad hayop ay mahalaga at makapagbigay ng sakit
ang tumutulong sa pag- ng pamayanan may papel na sa mga tao.
aalaga ng ating ginagampanan. Dapat
pamayanan? natin silang
pahalagahan at
PILOT IMPLEMENTATION OF THE MATATAG K TO 10 CURRICULUM

alagaan.
Gawaing Paglalahad ng Set the targets for the Set the targets for the Set targets for the day’s Set targets for the day’s
Layunin ng Aralin day’s lesson. day’s lesson. lesson. lesson.
Say: Say: Say: Say:

Sa araw na ito ay Ngayong araw ay itatala Ngayong araw ay itatala Ngayong araw ay itatala
tatalakayin natin ang ninyo ang mga ninyo ang ninyo ang damdamin ng
mga katangian ng pangyayari sa kuwento. mahahalagang tauhan sa mga
tauhan sa kwento. Tutukuyin ninyo ang katangian ng mahahalagang
Tutukuyin din natin ang naging damdamin ng pangunahing tauhan. pangyayari sa kaniyang
mga pangalan ng tao, tauhan sa iba’t ibang Tutukuyin din natin ang buhay.
bagay, pangyayari, sitwasyon sa kuwento. mga salitang may Tutukuyin din natin ang
lugar, hayop at Iugnay ninyo sa sariling kaugnayan sa mga salitang may
emosyon. karanasan ang mga pamayanan. kaugnayan sa
Pag-aaralan natin ang naging kilos ng Mag-uugnay ng mga pamayanan.
mga salitang pangunahing tauhan at salitang naglalarawan Magbabahagi din tayo
maiuugnay sa tukuyin ang naging sa tao, hayop, bagay at ng mga karanasan na
pamayanan. bungang pangyayari ng lugar ayon sa konteksto katulad ng sa tauhan sa
mga naunang ng kuwento. kuwento.
pangyayari.
Babasahin din ninyo ang
mga salita na mayroong
kaugnayan sa
komunidad o
pamayanan.
Gawaing Pag-unawa sa Present important Present important words Present important Present important
mga Susing-Salita/Parirala words from the story: from previously read words from the story: words from previously
o Mahahalagang Konsepto story. read story.
sa Aralin Say: Say:
Say: Say:
Narito ang mga salita maya
na matututunan mula Sa nabasang kuwento puno Review the previously
sa kuwento: ay natutunan ninyo ang ulan learned words:
magkolekta mga salitang: protektahan maya
mamamayan magkolekta pugad puno
responsable mamamayan ulan
tungkulin responsible Sa ating pamayanan, protektahan
kalinisan tungkulin mayroon tayong pugad
kalinisan makikitang mga puno at
Subukan ninyong Magtala ng dalawang hayop. Bahagi sila ng Magbigay kayo ng mga
PILOT IMPLEMENTATION OF THE MATATAG K TO 10 CURRICULUM

tukuyin ang kahulugan salita na miuugnay sa pamayanan. Dapat salitang maglalarawan


ng mga salita galing sa mga sumusunod na silang pangalagaan sa mga salita sa
maikling kuwento. salita. kagaya ng pag-aalaga talasalitaan.
sa mga kasama sa
Masayang-masaya ang Halimbawa: pamayanan. Ano-anong mga larawan
pamayanan ni Ben magkolekta – dahon/ ang naglalarawan sa
sapagkat responsable bote (larawan ng mga salita ulan?
ang mamamayan na na ipinakita sa simula)
naninirahan dito. Gamitin ang isang pares Pagtambalin ang mga Ano ang mga salitang
Bagamat dumarating si ng salita sa sariling salita sa kanilang naglalarawan sa maya?
Mang Uno upang pangungusap. larawan mula sa mga
magkolekta ng basura Hal: Nagkolekta ng mga pangungusap. Ano ang dalawang
ay hindi lamang sa tuyong dahon ang mga salitang maglalarawan
kanya umaasa ang mga bata upang makatulong 1. Malakas ang ulan sa puno?
tao para sa kalinisan. sa diyanitor. mula sa mga ulap na
Bawat isa ay napuno ng tubig. Ano ang dalawang
gumagawa ng kanilang 2. Ang maya ay bagay sa pamayanan
tungkulin na magtapon makiklitang na kailangang
sa wastong tapunan. nakadapo sa mga proteksyunan?
bubong ng bahay sa
buong pamayanan. Ano ang dalawang salita
3. Kailangang bigyan na maglalarawan sa
ng proteksyon ang pugad?
mga ibang elemento
ng Kalidasan sa Itatala ko sa pisara ang
pamayanan. inyong mga sagot.
4. Nahihirapan ang
mga ibon sa siyudad
humanap ng puno
kung saan nila
gagawin ang
kanilang mga
pugad.
5. Mas gusto ng mga
ibon na magpugad
sa matataas na
puno.

Iproseso ang sagot ng


mga bata at itama ang
PILOT IMPLEMENTATION OF THE MATATAG K TO 10 CURRICULUM

mga mali nilang


pagtatambal.
Habang Itinuturo ang Aralin
Pagbasa sa Mahahalagang Reread the story in Day Get the learners ready Get the learners ready
Pag-unawa/Susing Ideya 1. for story reading. for story reading.

This time the focus is on Basahin natin ang Say:


the feelings of the kuwento.
characters in the story Babasahin kong muli
in different situations. Sa pagbabasa ay ang kuwento. Sa aking
bigyang pansin ninyo pagbasa, unawain ninyo
Say: ang mga tauhan sa ang mga sitwasyon o
kuwento at ang pangyayari sa kuwento.
Babasahin nating muli kanilang mga Tukuyin ninyo kung
ang kuwento. Sa aking katangian. Tingnan bakit nagpakita ang
pagbabasa, tandaan ninyo ang pagpapalit ng pangunahing tauhan ng
ninyo ang mga kanilang damdamin na mga katangian na
pangyayari upang naaayon sa kanilang naipakita niya.
matukoy ninyo ang mga karanasan.
naging epekto o dulot Narito ang ilang mga
ng mga pangyayaring Pagbasa ng Kuwento sitwasyon:
ito.
Ang Pugad ng Maya Noong nakita ni
Pagkatapos magbasa ng Amukutty ang Maya at
kuwento. Mahilig si Amukutty sa mga anak nito, siya ay
Ano ang natutunan mga ibon at hayop. nagpakita ng
ninyo tungkol sa Isang maya ang pagkamangha. Noon
pamayanan mula sa gumawa ng pugad sa palamang siguro siya
kuwento? puno na nasa labas ng nakakita ng isang
bahay nila. pugad ng ibon.
Bakit mahalaga ang
pagtutulungan sa Nakita ni Amukutty ang Noong makita niya na
pamayanan. maya na lumipad nababasa ang mga ito
pabalik sa kanyang ay nanaig ang pagiging
pugad mula sa maawain niya.
paghahanap nito ng
pagkain sa buong Agad naming tumugon
komunidad at karatig ang ina sa
lugar. pangangailangan ng
Maya at ng mga inok
PILOT IMPLEMENTATION OF THE MATATAG K TO 10 CURRICULUM

Biglang bumuhos ang nito.


malakas na ulan at Ang iba’t ibang
nabalisa ang inang sitwasyon ay
maya. Malungkot nitong naghihikayat sa mga
hinarangan ang tauhan sa kuwento na
malalaking patak ng maglabas ng iba’t ibang
ulan na tumatama a saloobin ayon sa
kanyang pugad. nararamdaman nila sa
Pinroteksiyunan nito g particular na
sariling katawan ang pagkakataon.
mga anak.

Lumipad ng lumipad
ang inang maya upang
maghanap ng ligtas na
lugar para sa kaanyang
mga anak.

Matagal itong lumipad


pabalik-balik a buong
kapaligiran ng
pamayanan.

"Ina, maaari ba tayonng


gumaa ng pugad para
sa maya at kanyang
mga anak. Habang
umuulan lamang at
walang kasiguraduhan
ng kanilang kalagayan,"
pakiusap niya saa ina.
Agad naming nag-alok
kay Amukutty ang ina.
Agad ilang naglagay ng
kahon na maaaring
silungan ng mga ito.
Inilagay ni Ammakutty
ang kahon, tubig at
pagkain sa kanilang
bintana upang
PILOT IMPLEMENTATION OF THE MATATAG K TO 10 CURRICULUM

malayang makapag-
balik-balik ang inang
ibon.
Agaad na lumipat ang
maya at kanyang mga
anak sa kahon. Hindi na
sila nakadama ng
ginaw.

"Ganyan nga anak",


bilin ni Aling Cora.
"Ang mg hayop at
halaman ay mahalaga
sa ating kapaligiran
kaya dapat tayong
tumulong na
mapangalagaan ang
mga ito.

Mga Tanong habang


Binabasa ang Kuwento
1. Ano ang suliranin ng
maya?
2. Bakit siya
nahihirapan?
3. Sino ang tumulong
sa ibon?
4. Bakit tinulungan ng
bata ang maya?
5. Paano nagtapos ang
kuwento?
Pagpapaunlad ng Introduce the target Introduce the target Introduce the target Introduce the target
Kaalaman at Kasanayan learning competencies learning competencies learning competencies learning competencies
sa Mahahalagang Pag- using the context of the using the context of the using the context of the using the context of the
unawa /Susing Ideya story. story. story. story.

Makinig kayong mabuti Say: Magpakita ng tatlong Balikan ang kuwento


sa kuwento. sitwasyon sa kuwento. mula sa pagkita ni
Pagbasa ng kuwento. Narito ang ilang larawan Ilarawan ang katangian Amutty ng kahon.
sa kuwento. Ilarawan ng tauhan ayon sa
PILOT IMPLEMENTATION OF THE MATATAG K TO 10 CURRICULUM

Si Anand ninyo ang nangyayari sa ipinapakita ng Punan ang mga patlang.


larawan. Tukuyin ninyo sitwasyon.
Si Anand ay ang mga naging epekto Noong nakita ni Amutty
tagakolekta ng basura. o nangyari mula sa mga Sitwasyon: Maganda na may dalang _________
Kinokolekta niya ng pangyayaring ito. ang panahon at nadalan ang kanyang ina, labis
basura sa buong ng pagkain ng inang siyang natuwa. Alam
pamayanan. Kapag nahuhuli ng kuha Maya ang kanyang mga niyang _________.
Kapag nahuhuli siya ng ng basura si Anand kay inakay.
kolekta ay nagagalit si Gng. Mascarenas Nang maisilong ng
Gng. Mascarenhas. inang ________ ang mga
Gusto naman ni Tiyo inakay, nakaramdam ito
Unni na nakukuha ang ng ___________.
lahat ng basura.
Napakasensitibo ng Nang makabalik ang
ilong ni Tiya Anitha! Ano ang damdamin ng inang Maya at kanyang
mga tauhan sa mga anak sa pino, labis
Ang mga tao at sitwasyon na ito. ang _________ ng mga
magkakapit-bahay sa ito.
4th Cross ay Sitwasyon: Nababasa
palakaibigan maliban ang Maya at ang
sa matapang na aso. kanyang mga inakay.
Minsan, napakaraming Epekto o Bunga:
basura ng nililinis ni ________________
Anand. Ano ang damdamin dito
Gustong-gusto ni Anand ni Anand? Ni Gng.
ang pamilya ni Salim. Mascarenas?
Mabait na bata si Salim.
Kaibigan ni Anand si Kapag nakakaamoy si
Salim at ang mga Anita Aunty ng basura.
kamag-anak nito. Damdamin:
Gustong-gusto ni Salim ______________
na magtambol at Sitwasyon: May regalo
sumayaw. ang ina sa bata.
Kapag oras na
magpaalam ay
nalulungkot si Anand.

"Paalam, sa susunod na
kolekta ng basura!"
sigaw ni Anand.
PILOT IMPLEMENTATION OF THE MATATAG K TO 10 CURRICULUM

Mga Tanong habang Epekto o Bunga: Damdamin:


Nagbabasa ________________ _______________
1. Ano ang Ano ang damdamin dito
hanapbuhay ni ni Anand? Ni Anita
Anand? Aunty?
2. Ano ang damdamin
niya sa ginagawa? Kapag nakikita si Anand
3. Sino ang kaibigan ng aso sa 4th Cross
niya?
4. Ano ang hilig nilang
gawin?
5. Paano nagtapos ang
kuwento?

Epekto o Bunga:
________________
Ano ang damdamin dito
ni Anand? ng aso?
Ang inyong mga ibinigay
na pangungusap ay
nagpapakita ng
relasyong sanhi at
bunga.

Ang lahat ng mga


pangyayari na
nagaganap ay
nagkakaroon ng resulta.
Ang dahilan ang sanhi
at ang resulta naman
ang epekto.
Pagpapalalim ng Connect the story with Connect the story with Connect the story with Connect the story with
Kaalaman at Kasanayan the target skills. the target skills. the target skills. the target skills.
sa Mahahalagang Pag-
unawa /Susing Ideya Say: Say: Say: Say:
PILOT IMPLEMENTATION OF THE MATATAG K TO 10 CURRICULUM

Narito ang ilang Sa naunang gawain ay Ang mga damdamin na Ang pagmamalasakit na
pangyayari sa natukoy na ninyo ang naibigay sa unang ipinakita ni Amutty ay
kuwento? mga sanhi at bunga. gawain ay halimbawa kahanga-hanga
Ano ang mga bagay, ng mga salitang sapagkat itinuturing
lugar na nakikita nyo sa Subukan nating tukuyin naglalarawan. niya na bahagi ng
larawan? ang sanhi at bunga sa Narito ang ilang larawan kanyang pamayanan
mga sumusunod na sa libro. ang mga hayop na
Ang bawat tao, bagay, pangungusap. ninirahan sa mga puno
lugar at hayop sa Magbigay ng mga sa komunidad.
larawan ay mayroong Hahatiin ko kayo sa mga bagay mula
pangalan. grupo. Sumulat ng isang liham
na maglalarawan sa
Paano ninyo ilalarawan Pagsamahin ninyo ang mabuting loob ni
si Anand? mga pagungusap na Amutty. Ang liham ay
magkakatambal. dapat nagpapasalamat
Ano ang damdamin ni sa bata sa mabait
Anand sa kanyang 1. Ang pamayanan nitong puso.
hanapbuhay. ay malinis
Mahal Naming Amutty,
Ano ang masasabi kaya walang sa larawan at ilarawan
ninyo sa batang kalaro nagkakasakit ang mga ito. Tingnan Mabuhay, Sumulat kami
ni Amand? ang halimbawa: upang ipahayag ang
2. Payapa ang pugad-maluwag aming pasasalamat sa
Ano ang damdamin pamayanan pagpapasilong mo sa
niya sa pakikipaglaro __________. Tunay na
kay Anand? kaya maayos kahanga-hanga ang
namumuhay ang iyong naging __________.
Paano ninyo ilalarawan mga tao Sana ay marami pang
ang mga mamamayan _______ gaya mo ang
sa pamayanan ni 3. Lahat ng tao ay magmalasakit sa amin.
Anand? nagtatapon sa
tamang tapunan Nagmamahal,

Kaya nananatiling Maya at ang kanyang


malinis ang mga _________.
buong kapaligiran
Ano ang mensahe ng
4. Sumusunod ang liham.
lahat sa batas ng
PILOT IMPLEMENTATION OF THE MATATAG K TO 10 CURRICULUM

pamayanan Ano ang pangunahing


ipinapakita niya sa mga
kaya walang sitwasyon.
nagiugung
suliranin sa
pamayanan

5. Maraming
proyekto ang
pamayanan

kaya nananatili
itong maunlad.

Ipoproseso ng guro ang


sagot ng mga bata.
Pagkatapos Ituro ang Aralin
Paglalapat at Paglalahat Make a synthesis of the Make a synthesis of the Make a synthesis of the Make a synthesis of the
skills learned in this skills learned in this skills learned in this skills learned in this
lesson. lesson. lesson. lesson.

Narito ang mga Say: Say: Magsulat sa pisara ng


pangungusap mula sa mga salitang maaaaring
kuwento. Ano ang mga natutunan Ano-anong mga bagay maglarawan sa ina ni
ninyo tungkol sa mga sa pamayanan ang Amutty.
Tukuyin ninyo ang mga bagay na nangyayari sa ipinapakita sa kuwento?
salitang tumutukoy sa atin? Ang mga salitang
pangalan ng tao, Ano ang mga salita ang naglalarawan ay
bagay, hayop, lugar, Ang lahat ng bagay na nakakatulong upang sumusuporta sa mga
pangyayari sa kuwento. nangyayari sa atin ay mas mapalinawa ng natukoy na katangian
nagkakaroon ng epekto kahulugan at gamit ng ng mga tauhan sa
1. Si Anand ang o bunga. mga salita. kuwento.
tagakuha ng basura
sa pamayanan. Sa mga nagiging epekto
2. Mabait ang mga tao ng lahat ng bagay na
sa 4th cross maliban ating ginagawa ay
sa kanilang aso. nagbibigay sa atin ng
3. Kaibigan ni Anand si iba’t ibang damdamin.
Salim.
4. Nagagalit si Ms.
PILOT IMPLEMENTATION OF THE MATATAG K TO 10 CURRICULUM

Carenhas kapag
nahuhuli sa
pagkolekta ang
basura.
5. Mahilig magtambol
ng mga timba si
Salim.

Balikan natin ang mga


pangungusap. Ano ang
damdamin ng bawat
tauhan sa
pangungusap?

Inaasahang Sagot
1. masaya
2. takot
3. sabik
4. galit
5. nagagalak
Pagtataya ng Natutuhan Punan ang hinihingi ng Tingnan ang mga Basahin ang mga Lagyan ng tsek ang
bawat pangunahing sumusunod na pangungusap at bilugan mga katangian ni
ideya. pangyayari. Isulat ang ang salitang Amutty at ng kanyang
titik ng posibleng naglalarawan. Ikahon ina.
Mayroong pangalan ang maging bunga nito. ang pangalan na
mga bagay upang: inilalarawan nito. Pasalitang ipaliwanag
1. a. Bihira magkaroon ng ang mga nalagyan ng
2. baha sa pamayanan. 1. Ang Maya ay tsek na damdamin.
b. Dumami ang basura nakatira sa isang
Ang mga pangyayari sa sa paligid. malaking puno sa ____ mapagmahal
ating buhay ay c. Napanatili ang linis siyudad. ____ mapagmataas
nagbibigay ng iba’t ng paligid. 2. Gutom at nilalamig ____ maramot
ibang damdamin gaya d. Nanatili ang ang mga bagong ____ hindi bukas
ng: kaayusan ng silang na sisiw. ____ makalinga
1. pamayanan 3. Humiling ang bata ____ mapamaraan
2. e. Nagkaroon ng ng kahon na
kaguluhan sa buong mayroong
*see LAS pamayanan katmatamang laki.
4. Labis ang galak ng
_____ 1. Ilang araw na bata na nakatulong
PILOT IMPLEMENTATION OF THE MATATAG K TO 10 CURRICULUM

hindi nakarating ang sa ibon.


magkokolekta ng 5. Nakabalik ang
basura. masisiglang ibon sa
pugad.
_____ 2. Hindi nakikisali
ang mga mamamayan
sa proyekto ng
pamayanan ang mga
mamamayan.

_____ 3. Nakikiisa sa
paglilinis ang mga
mamamayan.

_____ 4. Sinusunod ng
lahat ang mga poster na
pangkalinisan sa
pamayanan.

_____ 5. Nagtatanim ang


mga tao ng mga
halaman.

*see LAS
Mga Dagdag na Gawain Hatiin ang klase sa mga Hahatiin ang klase sa Hahatiin ang klase sa Hahatiin ang klase sa
para sa Paglalapat o para grupo. mga grupo. Bawat mga grupo. Bawat mga grupo. Bawat
sa Remediation (kung grupo ay guguhit ng grupo ay pipili ng isang grupo ay pipili ng
nararapat) Magtatala ang bawat isang sitwasyon sa pahina sa aklat. Susulat paborito nilang katulong
grupo ng limang pamayanan. sila ng limang pangalan sa pamayanan.
pangalan ng tao, mula sa larawan. Maaari Magtatala sila ng
bagay, lugar, Magtatala sila ng isang itong naglalarawan ng limang katangian nito.
pangyayari at hayop na pangyayari sa tao, hayop, bagay o
nabanggit sa larawan. pamayanan at isang lugar.
posibleng maging
resulta nito.
Mga Tala

Repleksiyon
PILOT IMPLEMENTATION OF THE MATATAG K TO 10 CURRICULUM

Takdang-Aralin

Inihanda Ni:
Grade 1 Files

You might also like