Filipino - Pang-uri Lesson Plan

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

Lesson Plan in Filipino II

1. Layunin
Nakapaglalarawan ng mga bagay, tao, pangyayari, at lugar
A. Pamanatayang Pang
Nilalaman (MELCS)
Ang mga mag-aaral ay inaasahang matutukoy ang mga pang-uri o
B. Pamantayan sa salitang naglalarawan sa panguingusap.
pagganap

 Nakapaglalarawan ng mga bagay, tao, pangyayari, at lugar


F2WG-IIc-d-4
C. Mga Kasanayan sa
 Natutukoy ang mga salitang naglalarawan sa pangungusap.
Pagkatuto: Isulat ang
 Naisasapuso ang pagbibigay galang sa kapintasan ng iba.
code
ng bawat kasanayan

II. Nilalaman
Kagamitang Panturo MELCS, Grade 2 Quarter 3 FILIPINO Module
A. Sanggunian:
Teaching Strategies Visualization, Cooperative Learning, Differentiated Instruction,
Student Centered Inquiry

Subject Integration FILIPINO, ESP

B. Iba pang Kagamitang Tsart, Flashcards, Activity Sheets, Activity Card, Story
Panturo

C. Values Integration Paggalang

III. Pamamaraan
 Panalangin
 Pagsuri ng Attendance
 Mga Tuntunin Bago Magsimula Ang Klase
1. Itaas ang kamay kapag gustong sumagot.
2. Makinig sa guro at sumagot sa mga tanong kung
kinakailangan.
3. Igalang ang bawat isa sa klase.

A. Balik-Aral
 Ang guro ay magbabalik-aral sa nakaraang leksyon.
B. Pag-ganyak Pagmasdan ang larawan.

● Ano-ano ang nakikita ninyo sa larawan?


● Ano ang masasabi ninyo tungkol dito?
Pansinin ang mga salita sa bawat larawan.
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin.

Pag-aralan natin ang halimbawa na mga pangungusap.


D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad 1. Malusog ang alaga kong aso.
ng bagong kasanayan #1
2. Mapagmahal na ina si Aling Cora.
3. Humiram siya ng apat na aklat sa akin.
4. Ang puno sa aming bakuran ay malaki.
5. Ang suot niyang face mask ay malinis.

E. Pangkatang Gawain

MGA PAMANTAYAN SA PANGKATANG GAWAIN


1. Makinig sa ideya ng bawat isa
2. May pakialam sa oras sa paggawa
3. Hinaan ang boses
4. Makilahok sa gawain
5. Panatilihing naka pwesto sa sariling grupo

Unang Pangkat
Piliin at bilugan ang salitang naglalarawan sa bawat larawan.

Ikalawang Pangkat
Basahin at salungguhitan ang salitang naglalarawan sa bawat
pangungusap.

Ikatlong Pangkat
Panuto: Salungguhitan ang angkop na salitang naglalarawan sa
pangungusap.

F. Pagpapahalaga Kuwento:

● Ano-ano ang mga kataingang mayroon si Caloy?


●Ilan ang alagang aso ni kaloy?
● Tam aba ang ginawa ng mga kaklase ni Caloy?
● Ano ang aral na napulot sa kuwentong napakinggan?
“Isapuso ang kahalagahan ng pagbibigay galang sa kapintasang
iba/kapwa.”

G. Paglalahat ng Aralin 1. Ano ang tawag sa salitang naglalarawan?


2. Saan ginagamit ang pang-uri?

H. Paglalapat ng aralin PANG-URI – ang tawag sa salitang naglalarawan o nagbibigay


turing sa pangngalan ng tao, bagay, hayop, lugar at pangyayari.

Sino ang makapagbibigay halimbawa ng mga salitang


naglalarawan?
IV. Pagtataya Piliin ang angkop na Pang-Uri upang mabuo ang mga
pangungusap.
Panuto: Piliin ang angkop na pang-uri o salitang
naglalarawan upang mabuo ang pangungusap.
1. Siya ay binigyan ni ate ng __________ bola.
a. itim
b. pulang
c. asul
2. Ang magkakaibigan ay ______________ nag ku-
kuwentuhan.
a. masayang
b. malungkot
c. nag-iiyakan

3. Si nanay ay bumili ng ____________ lapis.


a. isa
b. dalawa
c. maraming
4. Ang elepante ay ________________.
a. magaan
b. mabigat
c. payat
5. Nagkalat ang ________________ basura sa kalsada
a. mabango
b. mabahong
c. malinis.

V. TAKDANG ARALIN
Panuto: Ilagay sa tamang hanay ang mga salitang naglalarawan
na nasa loob ng kahon.

Prepared by: Sol Agnes V. Luranas


Grade II- Mahogany Class Adviser

Observed and Checked by: Rowena G. Elizar


Principal II

You might also like