3RD Quarter 5TH Week Fil.9

Download as doc, pdf, or txt
Download as doc, pdf, or txt
You are on page 1of 4

Paaralan: KIARA NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang / Antas: Grade – 9

GRADES 1 to 12 Guro: JANICE G. PAGTALUNAN Asignatura: Filipino


DAILY LESSON LOG
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa / Oras: MARCH 20-21, 2023/8:30-9:30, 9:45-10:45, 10:45-11:45 Markahan: Ikatlo
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimag Araw
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring
I. LAYUNIN magdagdag ng iba pang 1awain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap
na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at
huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Kanlurang Asya

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay masining na nakapagtatanghal ng kulturang Asyano batay sa napiling mga akdang pampanitikan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F9PT-IIIg-h-54 F9PN-Ic-d-40 F9Wg-IIIg-h-56 F9PU-IIIg-h-56 ICL
Isulat ang code sa bawat kasanayan Nabibigyang-kahulugan ang mga Nauuri ang mga tiyak na bahagi Nagagamit ang mga angkop na Naitatanghal sa anyo ng
salita batay sa kontekstong sa akda na nagpapakita ng salita sa paglalarawan ng informance ang isang itinuturing
pinaggamitan pinakamataas na katotohanan, kulturang Asyano at bayani ng na bayani ng alinmang bansa sa
kabutihan at kagandahan batay sa Kanlurang Asya Kanlurang Asya at kasalukuyan
F9PS-Ic-d-42 napakinggang bahagi ng nobela
Madamdaming nabibigkas ang
palitang dayalogo ng napiling F9PB-Ic-d-40
bahagi ng binasang nobela Nasusuri ang tunggaliang tao s.
sarili sa binasang nobela

II. NILALAMAN Isang Libo’t Isang Gabi Isang Libo’t Isang Gabi Pangangatwiran Pagsulat
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Panitikang Asyano Panitikang Asyano Panitikang Asyano Panitikang Asyano
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro p111 pp.111-112 p.112 p.112

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- pp. 231-236 pp. 236-138 pp.139-242 p.243
Mag-aaral
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart, powerpoint tsart Tsart, powerpoint tsart

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o Gawain 1: Scrambled Letter, Pagsagot sa positibong Pagbabalik-aral sa mga Pagbabalik-aral sa mga uri ng
Pagsisimula ng Bagong Aralin Gawing Better katangiang ipinakita ng babae sa pangyayaring nagustuhan sa pangangatwiran.
nobela. nobela.
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Gawain 3: Hinuha Konek Pares na pagbabasa ng layunin Pagpapabasa sa tekstong “Mga
Patak ng Luha”
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Gawain 4: Paglinang ng Pagpapakita ng Video Gawain 7: Katuwiran, Pagpapahayag ng mga
Bagong Aralin Talasalitaan Paninindigan pamantayan sa pagsulat ng
sinopsis.

D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Madulang Pagbasa sa akda Gawain 6: Pagsusuri sa Pag-aralan Mo! Pagbibigay ng ideya ng guro
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #2 Kalakasan at Kahinaan ng Akda Katuturan, Dahilan at Uri ng tungkol sa pagsulat ng sinopsisi
Pangangatwiran
E. Paglinang sa Kabiihasaan replektibong pagkatuto Peer Learning malayang talakayan sama-samang pagkatuto
(Tungo saFormative Assessment)
F. Paglalahat ng Aralin Tama baa ng ginawa ng Kung ikaw ang tauhang babae sa Ano ang kahalagahan ng Maliit na pangkatang talakayan
pangunahing tauhan sa kwento? nobela, gagawin mo rin baa ng pangangatwiran?
ginawa niya para mapalaya ang
mahal mo sa buhay?
G. Pagtataya ng Aralin Maikling pagsusulit Maikling pagsusulit Maikling pagsusulit Pagnilayan at Unawain
Pagsulat ng maikli subalit
kumpletong synopsis ng
nobelang nabasa o pelikulang
napanood.
H. Karagdagang Gawain/Kasunduan Anong mga positibong katangian Basahin ulit ang Isang Libo’t Isang Magbasa ng nobela o manood Gumawa ng sariling pagwawakas
ang ipinakita ng babae sa nobela? Gabi. ng pelikulang iyong sa binasang nobela.
nagugustuhan.
V. MGA TALA ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain
maaari nang magpatuloy sa mga maaari nang magpatuloy sa mga at maaari nang magpatuloy sa
susunod na aralin. susunod na aralin. mga susunod na aralin.
____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang
aralin/gawain dahil sa kakulangan aralin/gawain dahil sa kakulangan aralin/gawain dahil sa
sa oras. sa oras. kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin
dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga
napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga
____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin pangyayari.
dahil napakaraming ideya ang dahil napakaraming ideya ang ____Hindi natapos ang aralin
gustong ibahagi ng mga mag- gustong ibahagi ng mga mag- dahil napakaraming ideya ang
aaral patungkol sa paksang pinag- aaral patungkol sa paksang pinag- gustong ibahagi ng mga mag-
aaralan. aaralan. aaral patungkol sa paksang
_____ Hindi natapos ang aralin _____ Hindi natapos ang aralin pinag-aaralan.
dahil sa pagkaantala/pagsuspindi dahil sa pagkaantala/pagsuspindi _____ Hindi natapos ang aralin
sa mga klase dulot ng mga sa mga klase dulot ng mga dahil sa
gawaing pang-eskwela/ mga gawaing pang-eskwela/ mga pagkaantala/pagsuspindi sa
sakuna/ pagliban ng gurong sakuna/ pagliban ng gurong mga klase dulot ng mga
nagtuturo. nagtuturo. gawaing pang-eskwela/ mga
Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: sakuna/ pagliban ng gurong
nagtuturo.
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pangtulong ang
VI. PAGNINILAY maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa
inyong pagkikita
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation

C. Nakatatulong baa ng remedial? Bilang ng


mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation
F.Anong suliranin ang aking naranasan na
masosolusyunan sa tulong ng aking
punongguro at supervisor.

G. Anong kagamitang panturop ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Inihanda ni: Aprubado ni:

JANICE G. PAGTALUNAN PATRICIA C. AMILAO, EdD


Guro sa Filipino Punong-Guro

You might also like