Cot Lesson Plan May

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

Department of Education

Region V
Division of Masbate
KINAMALIGAN ELEMENTARY SCHOOL
Kinamaligan, Masbate City

Lesson Plan in FILIPINO I

Name of Teacher : CHEALENE L. COBILLA Date:


Grade and Section : ONE – MANGGA Time:
I.LAYUNIN C. Nailalarawan ang mga bagay, tao, hayop, pangyayari, at lugar. F1WG-IIIc-d-4
A: Nagagamit ang magagalang na pananalita sa paglalarawan.
P: Naisusulat ang wastong pang-uri sa paglalarawan ng bagay, tao, hayop, pangyayari, at
lugar.
A.PAMANTAYANG PANGNILALAMAN NAKAPAGLALARAWAN NG MGA BAGAY, TAO, HAYOP, PANGYAYARI AT LUGAR
B.PAMANTAYAN SA PAGGANAP Nakikilala ang mga salitang naglalarawan sa mga bagay, tao, hayop, pangyayari at
lugar.
C..Mga kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy / Nasasabi ang mga salitang naglalarawan sa mga bagay, tao, hayop,
pangyayari at lugar.
F1WG-IIIC-d-4
II.NILALAMAN MGA PANG - URI
A...SANGGUNIAN
1. TG AT LM,TXBOOK GRADE ONE SLM Q3 WEEK 7
2..LRMDC PORTAL
C.Iba pang kag.panturo Laptop,video,tarpapel,speaker,tsart
III.PAMAMARAAN:
A. Balik-aral sa nakaraang aralin o 1. Panimulang Gawain
Pagsisimula sa bagong aralin .Panalangin
.Pagbati
(Balik-aral) 2. Balik – aral

Integration: Natutukoy ang ibat-ibang paraan upang mapanatili ang kalinisan at kaayusan sa
pamayanan. ESP2PP-IIIg-h-12

Bilugan ang tamang mensahe ng mga babala na madalas nakikita sa paligid.

B. Paghahabi sa Layunin sa Pagpaparinig ng Awit ( gamit ang video )


aralin/PAGGANYAK Talakayin ng konti ang kanta
STRATEGY : USE OF ICT
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa Pagpapakita ng isang larawan na nakalimbag sa tarpapel. / Powerpoint
sa bagong aralin Integration: Identifies different lines, shapes, texture, used by the artists in drawing A1EL-LC
Identifies color as primary, secondary and tertiary both in natural and
manmade objects A1EL-IIa
Visualizes, represents and counts numbers from 0 to 10 , using variety of
materials and methods M1MS-Ia-1.1
D.Pagtatalakay sa konsepto at kasanayan STRATEGY HOTS QUESTIONS
#1 -Pagtalakay sa Aralin
1. Ilan bata ang makikita sa larawan?
2. Ano ang kulay ng damit ng mga bata?
3. Ano ang hugis ng bola, lobo, sarangola, jackstone at rubiks cube?
4.Ilang mga hugis butuin ang laruan ni Ana?

E. Pagtatalakay sa konsepto at
kasanayan #2

 Pagpapaliwanag at pagbibigay kahulugan ng mga salitang naglalarawan o pang-uri.


 Pagpapakita ng mga larawan at pagtatalakay sa mga ito.
 Pagbibigay ng iba pang halimbawa ng mga salitang naglalarawan.
 Pagtatanong sa mga bata ng mga salitang naglalarawan gamit ang mga larawan.

F.Paglinang sa kabihasan Pagbibigay ng Pangkatang Gawain

Pangkat 1
Panuto: Salungguhitan ang mga pang-uri sa pangungusap.

Pangkat 2
Panuto: Isulat ang tamang pang-uri sa pangungusap.

Pangkat 3
Panuto: Ikabit ang tamang pang-uri ng larawan.

G. Paglalahat
Ano ang pang-uri?

H. Paglalapat
Bilugan ang pang-uri sa pangungusap.

1.

Masaya ang bata.

2. Maamo ang tuta.

3. Malambot ang unan.

4. Malinis ang bakuran.


5. Ang ibon ay makulay.

I.Pagtataya
Ikahon ang pang-uri sa pangungusap.

1.
Bilog ang bola.

2. Maganda ang bulaklak.

3. Pito ang kulay ng bahag-hari.

4. Mataba si Gani.

5. Matamis ang mangga.

.
J.Karagdagang Gawain ( ASSIGNMENT) Magbigay ng limang (5) halimbawa ng mga salitang naglalarawan. Isulat ito sa kwaderno.
IV. Mga TALA
V.Pagninilay
A.Blg. ng mag-aaaral na nakakuha ng 75% sa RESULT
pagtataya 5- 2-
4- 1-
3- 0-
B.Blg. ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation.
C.Nakatulong ba ang remedial?Blg.ng bata _____ Oo _____ Hindi
na nakaunawa sa aralin.
_____ Mga nakaunawa s aralin

D.Blg.ng mga mag-aaral na magpapatuloy _____ Magpapatuloy sa remediation


sa remediation
E.Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Mga Estratehiyang Ginamit:
nakatu-long ng lubos?Paano ito ___ Differentiated Instruction
nakatulong? Differentiation of: ___ Content ___ Process ___ Product
According to: ___ Readiness ___ Interest ___ Learning Profile
Strategy Used: ________________________
___ Integration of ICT
___ Group collaboration ___ Dyads
___ Game-Based Activities (Flexible Grouping) ___ Lecture Method
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Discovery Method
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Role Playing/Drama
___ Answering preliminary activities/exercises ___ Rereading of
Paragraphs/
Poems /Stories
___ Iba pang estratehiyang ginamit:
____________________________________________
Paano ito nakatulong?
___ Kumpletong gamit-panturo
___ Kagustuhan/ kahandaan ng mga bata sa pagkatuto
___ Kahandaan ng mga kakailanganing kagamitan sa mga gawain
___ Pagkakais/ pagtutulungan ng bawat miyembro sa pangkatang gawain
___ Iba pang mga rason:
___________________________________________________________
F.Anong suliranin ang aking naranasan na __ Kakulangan sa gamit-pangteknolohiya
solusyunan sa tulong ng aking punong-
Guro at Superbisor?
__ Kakulangan sa oras sa pagganap ng mga gawain
__ Science/ Computer/ Internet Lab
__ Mga di-kanais-nais na kaugalian ng mga bata
__ Karagdagang mga gawaing pampaaralan
__ Makukulay na gamit-panturo
__ Iba pang mga suliraning naranasan:
____________________________________________________________
G.Anong kagamitang panturo ang aking Planned Innovations:
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro. __ Pagsasalokal ng aralin/ gamit-panturo
___ Pagrerecycle ng mga kagamitan upang magamit sa panturo
___ Iba pang kagamitang-panturo:
____________________________________________________________

Inihanda at ipinakita ni :

CHEALENE L. COBILLA
Teacher III

Naobserbahan ni:

RENIL T. MARAVILLA
Principal I

You might also like