0% found this document useful (0 votes)
38 views4 pages

Ap 7-Aug 19-23

AP DLL

Uploaded by

xylajoy.perez
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
0% found this document useful (0 votes)
38 views4 pages

Ap 7-Aug 19-23

AP DLL

Uploaded by

xylajoy.perez
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
You are on page 1/ 4

GRADE 1 to 12 Paaralan NUEVA GRACIA NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/ Antas GRADE 7

DAILY LESSON LOG Guro XYLA JOY P. OQUIAS Asignatura ARALING PANLIPUNAN
(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa/ Oras AGOSTO 19-24 Markahan UNANG MARKAHAN

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES-HOLIDAY


I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag
ng iba pang Gawain para sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga stratehiya ng Formative Assessment. Ganap na
mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat
kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Nilalaman Naipamamalas ang pag-unawa at pagpapahalaga sa ginampanan ng katangiang pisikal ng
rehiyon sa pagbuo ng sinaunang kasaysayan at kalinangan ng mga mamamayan sa
Pilipinas at Timog Silangang Asya.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakabubuo ng proyekto na nagpapaliwanag sa ginampanan ng katangiang pisikal ng
rehiyon sa pagbuo ng sinaunang kasaysayan at kalinangan ng mga mamamayan sa
Pilipinas at Timog Silangang Asya.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang heograpiyang pantao ng Timog Silangang Asya batay sa pangkat-etnolinggwistiko, pananampalataya, estrukturang panlipunan, at
Isulat ang code ng bawat kasanayan. ugnayang pangkapangyarihan.

II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng hanggang
dalawang linggo.

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk/Modyul Modelong Banghay Aralin sa Araling Panlipunan 7

4. Karagdagang kagamitan mula


sa portal ns Learning
Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo

1
IV. PAMAMARAAN Gawin ang mga pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag aaral gamit ang mga
istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng anatikal at kusang magtaya ng dating
kaalaman na iuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Maikling Balik Aral
at/o pagsisimula ng bagong Makatatlo Panalo
aralin Pahina 2
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Panghikayat ng
Gawain: Killala mo
ba sila?
Pahina 3

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Pagsagot ng mga


sa bagong aralin Pamprosesong mga
tanong
Pahina 4
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagtalakay sa mga
at paglalahad ng bagong Pangkat
kasanayan #1 Etnolingwistiko sa
Kapuluan at
Pangkontinenteng
Timog Silangang
Asya
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2

F. Paglinang sa kabihasaan
(tungo sa Formative
Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang Pagsagawa ng Cultural Show


araw-araw na buhay Pahina 7

2
H. Paglalahat ng Aralin Pagsagot sa mga pamprosesong
mga tanong
Pahina 9

I. Pagtataya ng Aralin Pasusulit Pahina 13

J. Karagdagang gawain para sa Sagutin ang mga tanong


takdang aralin at remediation Pahina 14

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY Magnilay sa iyong istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang
tulog ang maaari mong gawin upang sila’y magtulungan? Tukuyin ang maari mong itanong/ ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na
maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita?
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation

C. Nakatulong baa ng remedial?


Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mag aaral na


magpapatuloy sa remediation

3
E. Aling sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na nasolusyonana sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Binigyang pansin at Sinuri ni:

XYLA JOY P. OQUIAS JERRYBON L. TERNORA


Teacher II Head Teacher I

You might also like