Q2W1D4

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

Paaralan Paaralang Elementarya ng Baitang Lima

Canduman
Guro Asignatura Filipino 5

Petsa at Oras ng
Markahan Ikalawa/ Week 1 Day 4
Pagtuturo
Agosto 16, 2018

I. I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita sa pagpapahayag ng
Pangnilalaman sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
- Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at
napalalawak ang talasalitaan
- Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng
sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
B. Pamantayan sa Nakagagawa ng isang travelogue o kuwento na maibabahagi sa iba
Pagganap - Nakapagsasagawa ng readers’ theatre
- Nakasasali sa isang usapan tungkol sa isang paksa
C. Mga Kasanayan sa Nagagamit nang wasto ang pandiwa ayon sa panahunan sa pagsasalaysay
Pagkatuto (Isulat ang tungkol sa mahahalagang pangyayari (F5WG-IIa-c-5.1)
code ng bawat
kasanayan)
II. NILALAMAN -Pagpapahayag ng Sariling Opinyon o Reaksyon
-Paggamit ang iba’t ibang uri ng Panghalip Pamatlig sa usapan at pagsasabi
tungkol sa sariling karanasan

III. KAGAMITANG Aklat,PPT, larawan, metacards, manila paper at pentel pen, Strips of cartolina
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Alab Fil. Manwal ng Guro pp. 45
Guro
2. Mga pahina sa Gabay ng Alab Fil. Batayang Akkat pp. 66-67 Yunit II Aralin 1 Pagigigng Masunurin,
Pang-mag-aaral Pagtahak sa Tamang Landas
3. Mga pahina Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan https://www.youtube.com/watch?v=B9t3RW2qN4U
mula sa portal ng
(Si Lea ang Batang Langgam)
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
pangturo
IV. PAMAMARAAN
Tukuyin ang aspekto ng pandiwa ng mga sumusunod na salita.
1.lumilok 2. sasali
A. Balik –Aral sa nakaraang 3.kinikilala 4. gagawa
aralin at/o pagsisimula 5.babalik 6. nakita
ng bagong aralin 7.magtatayo 8.pinasimulan
9.umalis 10.magtatanim

B. . Paghahabi ng layunin Ipanood ang isang maikling video clip tungkol sa “Si Lea ang Batang
ng aralin Langgam”
C. Pag-uugnay ng mga Ano ang katangiang ipinakita ni Lea?
halimbawa sa bagong
aralin
D. Pagtalakay ng bagong Ano ang mangyayari kung hindi ka marunong sumunod sa iyong mga magulang
konsepto at paglalahad o sa mga nakatatanda?
ng bagong kasanayan #
1
E. Pagtalakay ng bagong Pasulatin ang mga mag-aaral ng maikling sanaysay tungkol sa napanood.
konsepto at paglalahad Pabilugan ang mga pandiwa na ginamit at isulat ang aspekto ng pandiwa na
ng bagong kasanayan # ginamit.
2
F. . Paglinang sa Gawin ang PAGTULUNGAN NATIN
kabihasnan (Tungo sa
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa Bakit mahalaga ang pagiging masunurin?
pang-araw araw na
buhay
H. Paglalahat ng aralin Ano ang magandang naidudulot ng pagiging masunurin?
Gawin ang PAGNILAYAN NATIN.
Isulat ang salitang MASUNURIN. Umisip ng siyam na paraan na
I. . Pagtataya ng aralin
magsisimula sa bawat letra nito upang maipakita ang pagiging
masunurin.
1. Karagdagan Gawain para
sa takdang aralin at
remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na ___Lesson carried. Move on to the next objective.
nakakuha ng 80% sa ___Lesson not carried.
pagtataya _____% of the pupils got 80% mastery
___Pupils did not find difficulties in answering their lesson.
___Pupils found difficulties in answering their lesson.
B. Bilang ng mag-aaral na ___Pupils did not enjoy the lesson because of lack of knowledge, skills and interest
about the lesson.
nangangailangan ng iba
___Pupils were interested on the lesson, despite of some difficulties encountered in
pang Gawain para sa answering the questions asked by the teacher.
remediation ___Pupils mastered the lesson despite of limited resources used by the teacher.
___Majority of the pupils finished their work on time.
___Some pupils did not finish their work on time due to unnecessary behavior.
C. Nakatulong ba ang ___Yes ___No
remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa ___ of Learners who earned 80% above
sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who continue to require remediation
magpapatuloy sa
remediation?
Strategies used that work well:
• ___Metacognitive Development: Examples: Self assessments, note taking and
studying techniques, and vocabulary assignments.
• ___Bridging: Examples: Think-pair-share, quick-writes, and anticipatory charts.

• ___Schema-Building: Examples: Compare and contrast, jigsaw learning, peer
teaching, and projects.
E. Alin sa mga •
estratehiyang pagtuturo • ___Contextualization:
na nakatulong ng lubos? • Examples: Demonstrations, media, manipulatives, repetition, and local opportunities.
Paano ito nakatulong? •
• ___Text Representation:
• Examples: Student created drawings, videos, and games.
• ___Modeling: Examples: Speaking slowly and clearly, modeling the language you
want students to use, and providing samples of student work.

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyon sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
Other Techniques and Strategies used:
___ Explicit Teaching
___ Group collaboration
___Gamification/Learning throuh play
___ Answering preliminary
activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
G. Anong kagamitang ___ Differentiated Instruction
panturo ang aking ___ Role Playing/Drama
ginamit/nadiskubre na ___ Discovery Method
nais kong ibahagi sa mga ___ Lecture Method
kapwa ko guro? Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s
collaboration/cooperation
in doing their tasks
___ Audio Visual Presentation
of the lesson

Inihanda ni: Binigyang pansin ni:

MERINISA J. OLVIDO
Punong-guro

You might also like